Thursday, May 18, 2017

KAULI YA MWENYEKITI WA WAANDISHI WA HABARI MKOA WA ARUSHA BAADA YA WAANDISHI KUKAMATWA KISHA KUACHIWA WAKIAMBIWA WALIPEWA 'LIFT' TU


Mwenyekiti wa klabu ya waandishi wa habari mkoa wa Arusha,Claud Gwandu

Leo Arusha kumetokea tukio la Polisi kuvamia mkusanyiko wa watu walioongozwa na Meya wa Arusha kwenda kutoa rambirambi kwa familia zilizopata msiba kwenye ajali ya Wanafunzi wa shule ya Lucky Vicent.

Tukio hilo ambalo pia lilihudhuriwa na Madiwani, Waandishi wa habari na viongozi mbalimbali wa dini (Wakristo na Waislamu) lilifanyika kwenye eneo la shule hiyo ya Lucky Vicent ambapo wakati wakiendelea kuzungumza wakiwa gorofani ghafla waliona Polisi wamefika kwa spidi na kusema watu wote wako chini ya ulinzi.

Baada ya hapo Polisi waliwakamata na kuondoka nao wote wakiwemo Waandishi wa habari wapatao kumi ambapo baada ya kufika kituo cha kati cha Polisi, Waandishi hao waliachiwa huru huku Polisi wakiwaambia hawana shughuli nao bali waliwapa lift tu kutoka kwenye eneo la tukio.

Kwenye mkutano na Waandishi wa habari uliofanyika dakika chache baadae, Polisi walisema alieamuru Waandishi kuwekwa chini ya ulinzi na kupelekwa kituoni hakufahamu kwamba hao ni Waandishi na kwamba Wanahabari hao hawana kosa lolote na ndio maana waliachiwa muda mfupi baada ya kufika kituoni.

Kufuatia tukio hilo,Klabu ya waandishi wa habari mkoa wa Arusha (APC) imelaani tukio hilo.

"Tulikuwa tunahangaikia wenzetu waachiwe kwanza na hatimaye tumefanikiwa,wameachiwa huru bila masharti yoyote....maelezo ya kaimu RPC yanakera na kuchekesha,na kwa kweli ni kama kejeli....Eti waandishi hawakukamatwa bali walipewa 'lift' na Polisi kuwarudisha mjini wakati walienda na magari yao na yamebaki shuleni Lucky Vincent,ni jambo gumu kueleweka",ameeleza mwenyekiti wa klabu ya waandishi wa habari mkoa wa Arusha,Claud Gwandu.

"Awali waliambiwa kuwa wamekamatwa kwa kukutwa kwenye mkusanyiko usio na kibali lakini waliokamatwa ni waandishi 9, meya wa Arusha,diwani mmoja na viongozi wawili wa dini..Hivyo basi,uongozi wa APC,pamoja na kulaani unyanyasaji huo wa wazi kwa .maelezo ya kina kuhusu kukamwaandishi wa habari,utaandika barua ya malalamiko kwa uongozi wa Polisi Mkoa kutaka atwa kwa wanahabari hao na baada ya hapo utachukua hatua stahiki",ameongeza Gwandu.


Katika hatua nyingine meya wa jiji la Arusha,madiwani,walimu,mmiliki wa shule ya lucky Vincent,viongozi wa dini waachiwa huru kwa dhamana kwa masharti kwamba watakapoitajika muda wowote wafike.

Inaelezwa kuwa wamepewa dhamana baada ya polisi kutaka hizo rambirambi zikabidhiwe kituoni hapo ili ufanyike utaratibu mwingine wa kuwafikishia walengwa jambo lililopingwa vikali na meya wa jiji la Arusha Kalisti Lazaro.
JINSI WAANDISHI WA HABARI WALIVYOKAMATWA NA POLISI

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde1 blog Inapatikana Play Store…Download HAPA ,Tuwe Tunakutumia Habari Kwenye Simu Yako
 Bofya Hapa
Share:

Tafuta Habari Hapa

Subscribe You Tube Channel Yetu

 Bofya Hapa

Pakua Videozetu App

Kutana Able wa Michoro

Manju Matemba - Beni

Manju Polosho Myogela

Habari Kuu

TAZAMA HAPA VIDEO 100 ZA NGOMA ZA ASILI ...ANGALIA KAMA UTAONA KABILA LAKO

Habari za leo mpenzi msomaji wa Malunde1 blog hususani wewe mfuatiliaji wa nyimbo za asili..Leo nimeamua kukuletea  nyimbo zaidi ya 100 za ...

Classic Visual Shinyanga

Habari Gumzo Mtandaoni

Mshana Computer Solution

Habari Zilizopita

Jiunge Nasi Hapa

Translate This Blog

Copyright © MALUNDE 1 BLOG | Powered by Malunde