Sunday, January 8, 2017

MBUNGE AGOMA KUWASAIDIA POLISI KISA KWANINI HAWAMPIGII SALUTI



MBUNGE wa Kilombero, Peter Lijualikali kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amemueleza Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mwigulu Nchemba , kuwa hayupo tayari kutoa fedha za Mfuko wa Jimbo kuchangia kazi za maendeleo ya Polisi jimboni humo.

Amesema hawezi kufanya hivyo, kwa sababu Polisi wa jimbo lake hawamtii na wanashindwa kumpigia saluti.

Lijualikali aliweka bayana msimamo huo wakati akizungumzia changamoto mbalimbali kwa waziri huyo, kabla ya kupanda jukwaani kuwahutubia mamia ya wananchi waliojitokeza mkutano wa hadhara uliofanyika mjini Ifakara.

Mbunge huyo alisema. “ Huu ni ugeni wa kwanza wa hadhi ya kitaifa kuja kwenye jimbo hili kuzungumza na wananchi kwenye mkutano wa hadhara… sasa tufanye kazi ya kujenga taifa letu badala ya kuendeleza siasa”.

Mbunge huyo alimuomba waziri huyo wa mambo ya ndani, atoe majawabu mbele ya mkutano huo ikiwa ni pamoja na suala la bodaboda kufukuzana na polisi na dawa za kulevya. Pia, Lijualikali alihoji kwa nini polisi wa Ifakara katika Jimbo la Kilombero, hawampigii saluti wakati yenye ni mbunge .

“Hii ni hoja ya bungeni… mbunge kupigiwa saluti, lakini Polisi wa Ifakara hawanipigii saluti,” alisema Lijualikali, akimuarifu waziri huyo mwenye dhamana na jeshi la polisi.

Hivyo, alisema hawezi kuhamasisha uchagiaji wa ujenzi wa vituo vya polisi au kutoa fedha za Mfuko wa Jimbo kwenda kusaidia juhudi za ujenzi wa vituo hivyo.

Mbunge huyo alimuomba waziri kuwa kituo cha sasa cha polisi, kihamishwe kutokana kilipo ni eneo linalokumbwa na mafuriko nyakati za masika hivyo kutofikika kirahisi. Kwa upande wake, Mwigulu alisema hoja hiyo ni ya kiutawala na kiutendaji zaidi na pia ni ya kuangalia historia ya wabunge waliomtangulia.

Chanzo-Habarileo

Tutumie Habari,Picha,Video,Tangazo,Ushauri n.k. Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp 0757478 553 ,0625 918 527

Malunde1 blog Ipo Play Store…Download HAPA ,Uwe unapata habari kwa urahisi zaidi
 Bofya Hapa
Share:

TAFUTA HABARI HAPA

HABARI KUU WIKI HII

Picha 45 : RAIS MAGUFULI AKIFUNGUA KIWANDA CHA VINYWAJI BARIDI JAMBO FOOD PRODUCTS NA FRESHO INVESTMENT CO. LTD CHA MIFUKO SHINYANGA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli leo Ijumaa Januari 13,2017 amefungua rasmi viwanda viwili mkoani Shinyan...

Msanii Meza- Walwa (Ngoma ya Walevi)

Ngoma : Ng'wana Ishudu - Harusi

Bofya Hapa Chini Kuona Video

 Bofya Hapa

HABARI ZILIZOSOMWA SANA 2016

UNGANA NASI HAPA

MAKTABA YETU

Download Malunde1 blog kwenye simu yako..Bofya Hapa

 Bofya Hapa

Translate This Blog

Copyright © MALUNDE 1 BLOG | Powered by Malunde