NAIBU WAZIRI MABULA ATAKA WADAU KUSHIRIKISHWA UTEKELEZAJI MPANGO KABAMBE | MALUNDE 1 BLOG

Friday, August 13, 2021

NAIBU WAZIRI MABULA ATAKA WADAU KUSHIRIKISHWA UTEKELEZAJI MPANGO KABAMBE

  Malunde       Friday, August 13, 2021


Na Munir Shemweta, MANYARA
Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Dkt Angeline Mabula amezitaka Halmashauri zote nchini kuhakikisha zinashirikisha wadau wa sekta mbalimbali wakati wa utekelezaji Mpango Kabambe katika maeneo yao.

Aidha, alitaka mipango kina inayoandaliwa katika halmashauri za Miji na Majiji kuhakikisha inazingatia mipango kabambe inayoandaliwa ili kuifanya miji kuwa na taswira nzuri.

Dkt Mabula alieleza hayo jana tarehe 12 Agosti 2021 wilayani Babati mkoa wa Manyara wakati akizindua Mpango Kabambe wa Mji wa Babati akiwa katika ziara yake ya siku moja ya kukagua utendaji kazi wa sekta ya ardhi katika mkoa wa Manyara.

Alisema, ni vizuri watendaji wa halmashauri kuhakikisha wakati wa utekelezaji mipango kabambe wanashirikisha wadau kama vile sekta za maji, barabara na umeme na kusisitiza kuwa hawatakiwi kwenda kinyume na yaliyowekwa katika mpango huo ili kuifanya miji kuwa na taswira nzuri na inayovutia.

Naibu Waziri wa Ardhi aliongeza kwa kusema kuwa, Wizara yake inaendelea kuhamasisha uandaaji mipango kabambe kwenye maeneo mengine nchini ili kuongeza kasi ya upimaji pamoja na kuifanya miji kuwa katika sura nzuri.

“Kikubwa utekelezaji uzingatie mpango na lazima uwekwe wazi kwa kushirikisha wadau na kumkabidhi kila mdau kipande chake cha utekelezaji mfano barabara TANROAD au TARURA akabidhiwe, umeme TANESCO na maji wapewe mamlaka ya maji na utekelezaji uzingatie mpango usiende kinyume” alisema Dkt Mabula

“Unakuta barabra nzuri halafu anakuja mtu wa maji anapitisha mabomba yake na anaharibu kabisa na hapa lengo ni kuona miji yote inapangwa vizuri” Naibu Waziri Mabula.

Aidha, Dkt Mabula aliuelezea mpango kabambe aliouzindua kama njia mojawapo ya kutoa fursa za ajira sambamba na kuongeza kasi ya upimaji na hivyo kupunguza ama kuondoa migogoro ya ardhi.

Alizitaka Halmashauri ambazo bado hazijandaa mipango kabambe kuiga mfano wa halmashauri ya mji wa Babati kwa kuandaa mipango kabambe ili kuchangia shughuli za kiuchumi na kuagiza ofisi za mikoa na wilaya kufuatilia na kupatiwa ripoti ya utekelezaji Mpango Kabambe katika halmashauri husika ili kuleta maendeleo ya kichumi na kimazingira.

Kwa upande wake Mkurugenzi Msaidizi wa Idara ya Maendeleo ya Makazi Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Bi. Imaculata Senje alisema lengo la serikali katika uandaaji mpango kabambe ni kuona kasi ya upangaji inaoongezeka.

Kwa mujibu wa Bi. Senje, hadi sasa jumla ya mipango Kabambe 30 imeandaliwa kwenye makao makuu ya wilaya nchini na kusisitiza kuwa mipango hiyo inapoandaliwa hushirikisha sekta zote muhimu kama vile barabara, maji, umeme nk.

“Mipango unapoandaliwa inazingatia miradi ya kutekelezwa inayogusa sekta zote na ndiyo maana wakati wa uandaaji tunashirikisha sekta zote na gharama zinazoainishwa katika mpango ni kwa ajili ya miaka ishirini .


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post