POLEPOLE AMVAA MBOWE, ZITTO KABWE...."WALITAKA TUFUNGIWE, TUNGEKULA WAPI?" | MALUNDE 1 BLOG

Friday, May 22, 2020

POLEPOLE AMVAA MBOWE, ZITTO KABWE...."WALITAKA TUFUNGIWE, TUNGEKULA WAPI?"

  Malunde       Friday, May 22, 2020

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Humphrey Polepole, amesema anawashangaa viongozi wa upinzani ambao walikuwa wakikosoa namna mbalimbali ambazo Rais Magufuli alikuwa akizichukua kushughulikia tatizo la ugonjwa wa Corona.


Polepole ameyasema hayo leo alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari katika ofisi za CCM Lumumba jijini Dar kwa ajili ya kutoa shukrani mbalimbali kwa Watanzania na wahudumu ambao walikuwa mstari wa mbele kwenye mapambano dhidi ya ugonjwa huo.

Polepole amesema, viongozi hao wa upinzani hususan Mwenyekiti wa Chadema Freeman Mbowe na Mbunge wa Kigoma Mjini, Zitto Kabwe walikuwa wakiitaka Serikali ifungie baadhi ya mikoa ambayo ina maambukizi makubwa bila kujua kufanya hivyo kungekwenda kuwaathiri Watanzania wengi zaidi wa kipato cha chini.

“Wako watu hapa Tanzania hasa kutoka vyama vya upinzani, walikwenda mbele wakasema, baadhi yao si wote. Wakasema tuufunge mkoa wa Dar es Salaam, tufunge Arusha…halafu tukifunga tutakula wapi? Hivi kweli Serikali ingeweza kutulipa mishahara?” alisema Polepole.

Alisema badala yake, Rais alielekeza zaidi watu kujilinda kwa kuchukua hatua zinazoelekezwa na wataalam wa afya pamoja na kutumia tiba mbadala.

“Rais wetu akasema msisahau mbona tuna mbinu nyingi tu hapa za asili wala si uganga? Kuna kujifukiza kula tangawizi, kula vyakula ambavyo vinaongeza kinga ya mwili, watu walipokea kwa muitikio mkubwa sana.

“Hivi Zitto anaposema tufungiwe yeye si ana mshahara. Vipi kuhusu mama lishe? Akatoka Mbowe, kiongozi wa kiimra kwelikweli, anamuambia kila mbunge wake kwamba mtakaa nyumbani siku 14 wao wakafanya kwa sababu wana mishahara, hawafikirii watu wa chini tena wanasahau hiyo mishahara yenyewe inatoka Serikalini,” alisema.

Aidha, Polepole alisema CCM inatoa shukrani kwa kila mtu ambaye kwa namna moja au nyingine alihusika katika kuujenga uchumi wa nchi katika kipindi hiki cha Corona.

Aliitaka Wizara ya Afya Meandeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto kuendelea kutoa elimu ya namna bora ya kutumia tiba mbadala ili watu waweze kujua vitu vya kuchanganya ili kuweza kutibu dalili za ugonjwa huo na ili kila Mtanzania akiwa nyumbani, akisikia koo linawasha ajue anatakiwa kuchanganya nini na nini kujitibu.

Polepole alimaliza kwa kuzungumzia maandalizi ya Uchaguzi Mkuu ambapo aliwataka wana-CCM mbalimbali wanaotaka kuwania nafasi mbalimbali, kuacha kufanya hivyo kabla ya wakati.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post