JINSI YA KUONGEZA MAUZO KATIKA BIASHARA YAKO - MALUNDE 1 BLOG | Fahari ya Shinyanga

Breaking

Post Top Ad

Thursday, June 2, 2022

JINSI YA KUONGEZA MAUZO KATIKA BIASHARA YAKO

Baada ya kufanya vibarua kwa miaka mingi kwenye viwanda vya Wahindi nilichoka na kuamua nianze mpango wa kujiari maana ndipo nasikia kuna faida na watu wengi wameweza kutoka kimaisha.

Ili kufikia lengo langu hilo nilianza kutunza fedha zangu nilizopata kila mwisho wa mwezi ingawa ilikuwa kwa kujinyima sana, sikuwa nakula chakula kizuri wala kuvaa nguo nzuri.


Baada ya kama mwaka mmoja na nusu niliweza kufungua duka la kuuza vyakula na hapo nikawa na matumaini tele kuwa naenda kuuwaga umaskini lakini haikuwa hivyo hata kidogo.


Mtaa ule niliofungua duka pande za Magomeni, Dar es Salaam, biashara ilikuwa ni ngumu sana kuwahi kutokea, kuna siku niliishia kuuza Sh5,000 tu, hapo bado sijala, kununua umeme na bado mwisho wa mwezi natakiwa kulipa kodi ya fremu.


Lakini baadhi ya watu waliniambia biashara muda mwingine huchelewa kuchangamka hivyo niwe na subra kwanza, nilifanya biashara ile kwa kipindi cha miezi sita lakini sikuona dalili ya kupata wateja  wengi.


Kadiri siku zilivyokuwa zinasonga ndivyo na mtaji wangu ulikuwa unaenda ukipungua, lakini cha kushangaza watu waliokuwa jirani yangu maduka yao yalikuwa yanauza sana.


Hapo ndipo nilipogundua kuna kitu cha ziada katika hizi biashara za mjini, hivyo nilianza kufanya uchunguzi wa namna naweza kuinua biashara yangu kimauzo kutokana naelekea kufirisika sasa.


Siku moja nikiwa kwenye mtandao wa YouTube nikitazama video za habari, niliona tangazo la Dr. Kiwanga kuwa anaweza kuongeza mauzo katika biashara yangu. Nilichukua namba yake ambayo ni +254 769404965 na kumpigia mara moja kutaka usaidizi wake.


Baada ya mazungumzo, Dr. Kiwanga alinihakikishia kuwa biashara yangu itaanza kuchangamka ndani ya siku tatu, basi baada ya siku kama mbili hivi kupita wateja walianza kuja kwa wengi bila kujua niwapi hasa wanatokea.


Walikuja wengi hadi wanataka bidha ambazo sikuwa nazo dukani kwangu, hilo lilinifanya nikachukua mkopo sehemu niweze kuagiza bidha nyingi zaidi. Biashara ilikuwa kwa kasi sana hadi kufikia kiwango cha kuamua kuajiri kijana kwa ajili ya kuuza huku mimi nikishughulika upande wa kuleta bidhaa.


Ndani ya mwaka mmoja tangu niongee na Dr. Kiwanga nimeweza kufungua na duka lingine kubwa la bidhaa za jumla ambalo kwa sasa anasimamia mke wangu. Ama kwa hakika bila mtu huyu aliyesaidia wengi ukanda wa Afrika Mashariki ungekuta nishafunga duka na kurejea kwenye vibarua vile vya Wahindi vyenye malipo kidunchu na manyanyaso mengi.


Kumbuka Dr. Kiwanga ana uwezo kumfanya mtu kuwa na bahati maishani mwake, kushinda katika michezo ya bahati nasibu, kukukinga na maadui zako, kukufanya ushinde migogoro kama ya ardhi, kuwa na mvuto wa kimapenzi, kuongeza mauzo katika biashara.


Pia anatibu magonjwa kama kaswende, kisonono, kifua kikuu, presha na mengine mengi, kwa mawaziliano zaidi mtumie barua pepe; kiwangadoctors@gmail.com, tembelea  tovuti yake; www.kiwangadoctors.com au piga simu +254 769404965.


Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Pages