Breaking

Post Top Ad

Wednesday, April 13, 2022

MASHINDANO TEHAMA YA HUAWEI KUSAIDIA VIJANA 100,000 AFRIKA


Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, Prof Eliamani Sadoyeka
...................................................

NA MWANDISHI WETU
Huawei imezindua mpango wake wa kukuza ujuzi wa masuala ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) unaolenga kusaidia kuendeleza ujuzi wa wa zaidi ya watu 100,000 katika eneo la Afrika Kusini mwa Jangwa la Sahara ndani ya miaka mitatu.
LEAP ambayo ni kifupi cha Uongozi, Uajiri, Maendeleo na Uwezekano, inalenga kukuza uongozi thabiti wa kidijitali na wafanyakazi wenye ujuzi wa TEHAMA, kujenga kundi la vipaji vya kidijitali, na kukuza ujuzi wa kidijitali miongoni mwa wananchi.
Inajumuisha aina mbalimbali za shughuli zinazoanzia mafunzo ya TEHAMA na kozi za vyeti, kujenga uwezo wa kidijitali wa serikali na mashindano ya ujuzi wa TEHAMA.

Akizindua programu ya LEAP Aprili 9 mwaka huu, Rais wa Huawei Kusini mwa Afrika, Leo Chen alisisitiza umuhimu wa uhamishaji wa ujuzi wa TEHAMA na ukuzaji wa vipaji na kusisitiza nia thabiti ya Huawei juu ya suala hilo.

"Dijitali inapaswa kuwa na mizizi imara kwa watu. Mizizi inapokuwa na kina, hakuna haja ya kuogopa upepo,” alisema. "Kupitia mpango huu, tunajitahidi kukuza zaidi uwezi wa vijana katika TEHAMA ambao wanaweza kupeleka uwezo zaidi kwao wenyewe, familia zao, jumuiya na hatimaye mataifa yao."

Katika miongo miwili iliyopita, Huawei imesaidia kuendeleza ujuzi wa TEHAMA kwa zaidi ya watu 80,000 katika ukanda wote.
Kwa kufanya hivyo, kumesaidia kuongeza uwezo wa vijana kuajiriwa na kuziba pengo la kijinsia katika tasnia ya TEHAMA.

 Huawei yenyewe ni mwajiri mkubwa katika kanda. Kampuni zake tanzu katika nchi 9 za Afrika Kusini mwa Jangwa la Sahara zilipata tuzo yaMwajiri Bora mwaka 2021.

Akiongea kwenye hafla hiyo, Bi. Khumbudzo Ntshavheni, Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia wa Kidijitali wa Afrika Kusini, alisema “Inakuchukulia LEAP kama washiriki wa programu ya Seeds For the Future na Huawei ICT Academy Programme kufika mbali zaidi katika siku zijazo.

"Covid-19 ilitupeleka katika enzi ya kidijitali, lakini hatupaswi kuhitaji janga ili kutufanyia hivi katika siku zijazo, tunahitaji kuwa wa makusudi na nia ya kuendeleza nchi zetu. Tunahitaji ubunifu, tunahitaji kuunga mkono wavumbuzi wa ndani, na tunahitaji kukuza mifumo yetu wenyewe katika bara zima ili kufikia kiwango na kukuza uchumi wetu, soko letu ni kubwa, na lazima tutembee pamoja.”

Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, Prof Eliamani Sadoyeka alisisitiza kuwa nguvu za TEHAMA kamwe hazipaswi kupuuzwa.

 "TEHAMA imetupa ufikiaji wa karibu sawa wa maarifa. Mara tu akili changa inapounganishwa, msichana kutoka kijijini Afrika atapata ujuzi sawa na mvulana wa Copenhagen,” alisema. 

Pia aligusia ukweli kwamba mustakabali wa Afrika uko mikononi mwa vijana wake na kuwataka wanafunzi kutumia kikamilifu kila fursa ya kujifunza.

 Aliipongeza Huawei kwa Chuo chake cha TEHAMA ambacho kinawapa vijana jukwaa na ujuzi katika teknolojia ya kisasa na vile vile kuwapa fursa ya kuishi kulingana na uwezo wao kamili.

Dk. John Chrysestom Muyingo, Waziri wa Elimu ya Juu wa Wizara ya Elimu na Michezo wa Uganda alisema, "Tulishirikiana na Huawei katika mipango kama vile Seeds For the Future, Mashindano ya ICT kupitia Chuo cha Huawei ICT kilichoanzishwa nchini Uganda na masikioni kwetu daima wameweka wazi kuwa na jukumu kubwa katika utekelezaji wa mipango ya kuongeza ujuzi wa digitali katika taasisi za elimu ya juu, ikiwa ni pamoja na vyuo vikuu, nchini kote. Tunakaribisha ushirikiano huu, na tumejitolea kuimarisha uhusiano huu.”

Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Post Top Ad

Pages