PIKIPIKI YANGU IMERUDISHWA MCHANA KWEUPE BAADA YA KUPOTEA KWA MUDA MREFU | MALUNDE 1 BLOG

Saturday, July 24, 2021

PIKIPIKI YANGU IMERUDISHWA MCHANA KWEUPE BAADA YA KUPOTEA KWA MUDA MREFU

  Malunde       Saturday, July 24, 2021

 

Dunia ni duara na kwa hakika mungu wakati anatuleta duniani hakuwa na matarajio kwamba watu sisi tutakuja kuwa na mawazo mabaya au matendo mabaya hasa badala ya kujitambua na kupewa kipaumbele katika ulimwengu huu uliojaa ubinafsi mwingi.

Kwa majina naitwa Rammadhan Ukelewe ni dereva boda boda ambaye nafanyia shughuli zangu kariakoo katika mji wa Dar es salaam kwa miaka ipatayo mitano mpaka sasa, kazi hii nimeirithi kutoka kwa shemeji yangu ambae nilikua naishi nae wakati nasoma shule ya secondary Ibungu hapa hapa Dar es salaam.

Jambo ambalo lilinivutia mimi kufanya kazi hii ni baada ya kuona kwa kipindi kile shemeji yangu alikuwa anaendesha maisha yetu katika muhimili mzuri kupitia kazi hii alijenga nyumba aliweza kulipa ada kwa wanawe na mimi pia aliweza kunisaidia kupitia kazi hii hii.

Na kwa kweli mimi pia toka nianze kazi hii ya udereva boda boda maisha yangu yamebadirika kwa aslimia kubwa sana kwani nimeweza kuhama pale kwa shemeji yangu na kwenda kupanga mahala pengine na bado maisha yangu yanaenda kama kawaida kwani hakuna ninachokikosa.

Baada ya kujichanga kwa muda mrefu hatimaye nilifanikiwa kununua boda boda ya pili na kutafuta mtu ambae nitampatia na kuniletea hesabu kila baada ya wiki moja na kweli nilimpata kijana aitwaye shabani alikua ni kijana wa pale pale kijiweni kwetu nilielewana nae na kuanza kazi.

Shabani alikuwa kijana muelewa sana aliweza kuniletea hesabu yangu kwa wakati na muda ule ule tuliokubaliana bila kuzidishwa wakati na hata siku nyingine ikitokea kazidishwa muda alikuwa akinipigia simu na kunitaarifu au kunitumia pesa zangu kwenye simu yangu ya mkononi.

Siku moja nilikuwa nimechoka sana niliwahi kurudi nyumbani na kujipumzisha kwenye kochi na hapo hapo usingizi ukanipitia, nilikuja kushtuka ilikua asbuhi saa kumi na mbili na hapo nilikutana na missed calls 9 kwenye simu yangu na namba ile ilikuwa ngeni, nilijaribu kuipiga ndipo ikapokelewa na kusikia upande wa pili ikisema “ wewe ni ramadhan? Nikaitika na kunitaarifu tena unahitajika kituo cha polisi haraka”

Nilielekezwa na na kufika kituo cha polisi ambapo nilikutana madereva boda boda wenzangu wawili pamoja na familia ya kijana shabani nilishtuka na moyo ulianza kwenda mbio, ndipo walinitaarifu kuwa usiku wa jana shabani alivamiwa na majambazi na kupigwa vibaya yuko hospitali na majambazi wale wameiba boda boda yangu.

Kwa kweli nilipigwa na butwaa nisielewe cha kufanya kwa wakati ule, jeshi la polisi liliahidi kuwa litafanya kazi ya kuwatafuta majambazi hao na watapatikana na niliondoka na kuelekea hospitali ambapo shabani alikuwa amelazwa nikamjulia hali na kisha kurudi nyumbani.

Shabani alikuwa kavunjika miguu yote hivyo hata baada ya kurudi nyumbani alikuwa sio mtu wa kutembea tena na ilikuwa kazi yangu kwenda kumjulia hali kila baada ya muda lakini pia nilikuwa nikitembelea polisi kila mara ilikufahamu upelelezi wao umefikia wapi ila kila nikienda wananipa viswahili tu.

Siku moja nilipoenda kumtembelea shemeji yangu na kumpa taarifa zile mbaya alisikitika sana na kuniambia kuwa kuna namna tunaweza fanya na boda boda yangu ikarudi na kuwakamata majambazi wale, shemeji alinipatia namba hii +254 769404965 na bila kuchelewa nikawasliana na mtu huyu aitwaye kiwanga.

Nikamweleza shida yangu na kiwanga aliniuliza maswali machache kisha kunitaarifu kuwa atanisaidia ndani ya wiki moja nitawafahamu wezi wa boda boda yangu na kisha kukata simu.

Baada ya siku tatu genge lile lilirejesha pikipiki yangu huku likiwa limeibeba nzima nzima kwenye mabega yao huku wakila nyasi na kutoa kitu kama moshi kwenye pua zao. Jambo hili lilivutia umati mkubwa wa watu kwani lilikuwa ni jambo ambalo halikuwa la kawaida kuwahi kutokea katika eneo hilo.

Umati ulikuwa ukishangilia kweli na maskini genge lile la wezi liliendelea kutafuna nyasi mithili ya ng’ombe huku wakitoa sauti ya pikipiki kwa hakika ilikuwa ni siku yao ya arobaini.

Hali ilikuwa ngumu kwani jamaa wale hawakuwa na uwezo wa kuzungumza kutokana na hali waliokuwa nayo. Nyasi pekee ndio ilikuwa mlo wao. Na mimi nikiwa mhusika na pikipiki ile nilitafuta mbinu ya kupata ndugu wa wezi wale na mwishowe nikawapata na kuwaarifu jinsi daktari alivyosema ili kuwarejesha katika hali ya kawaida. (Dr Kiwanga alihitaji milioni tatu ili awasamehe wezi wale)

Walilipa kiasi ambacho waliambiwa na hapo mambo yakarejea kama kawaida kwani daktari Kiwanga hakusita na kurekebisha mambo. Tangu siku ile wizi wa pikipiki na bidhaa zingine katika mji ule umepungua kiasi kikubwa kwani kila mtu anaheshimu bidhaa na mali ya mwenzake.

Mtu yeyote aliye na matatizo ya wizi katika biashara na swala hili limemkosesha usingizi anapaswa kumtembelea daktari Kiwanga ili kuishi kwa amani. Ni daktari ambaye amekita mizizi katika eneo zima la Afrika mashariki kwa ueledi wake wa kutibu magonjwa kama vile kifafa, msukumo wa damu na mengineyo. Anasuluhisha migogoro ya ndoa, mapenzi na mambo mengine kwa muda wa siku tatu pekee. Wasiliana naye kwa nambari ya simu +254 769404965 ama barua pepe kiwangadoctors@gmail.com pia kwa wavuti www.kiwangadoctors.com kwa usaidizi wowote.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post