KIKWETE : MAGUFULI ATAKUMBUKWA KWA UTENDAJI KAZI WAKE ....ALIKUWA JEMBE LANGU | MALUNDE 1 BLOG

Friday, March 26, 2021

KIKWETE : MAGUFULI ATAKUMBUKWA KWA UTENDAJI KAZI WAKE ....ALIKUWA JEMBE LANGU

  Malunde       Friday, March 26, 2021

Rais mstaafu, Jakaya Kikwete amesema alimuamini zaidi Rais wa awamu ya tano Hayati Dkt. John Pombe Magufuli na ndiyo maana alimteua kuwa Waziri katika wizara tatu tofauti katika kipindi cha miaka 10 ya utawala wake akisema, “alikuwa jembe langu.”

Kikwete aliyekuwa rais mwaka 2005 hadi 2015 ameeleza hayo leo Ijumaa Machi 26, 2021 katika ibada ya mazishi ya kiongozi huyo inayofanyika wilayani Chato Mkoa wa Geita nchini Tanzania.

Kikwete ambaye kwa nyakati tofauti alimteua Magufuli kuwa Waziri wa Mifugo na Uvuvi; Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi na Ujenzi amesema kiongozi huyo alikuwa jembe lake alilolitegemea ndiyo maana alimuweka kwenye wizara tatu ngumu.

“Nilianza na wizara ya ardhi nilimwambia kule kuna wala rushwa, wanagawa viwanja mara nne nne, wale ni watu wagumu mno nikamwambia akawanyooshe.”

“Akaenda kufanya kazi kubwa akawanyoosha, akajitahidi lakini wale watu ni wagumu mno, Rais ukifanikiwa kuibadilisha wizara ya ardhi watu watashukuru,” amesema.

Amesema baada ya kufanya kazi hiyo vizuri alimuhamishia wizara ya mifugo ambako nako aliiendesha vyema wizara hiyo.

Kikwete alieleza kuwa katika miaka mitano ya mwisho ya uongozi wake alimuhamishia Magufuli wizara ya ujenzi ili aweze kuiunganisha mikoa yote kwa barabara za lami.

“Miaka mitano ya mwisho nilitaka kufanya kitu ambacho kitaacha alama na niliona kuunganisha mikoa ndiyo kitu muhimu nikamkabidhi kazi hiyo Magufuli.”

“Tumeona sasa hivi mikoa karibu yote imeunganishwa kwa barabara kama imebaki ni michache, alifanya kazi hiyo kwa ufanisi,” amesema Kikwete.

UPDATES ZOTE

Pakua / Download App ya Malunde 1 blog Tuwe tunakutumia taarifa zote moja kwa moja kwenye simu yako bure kabisa 

Bofya <<HAPA>> Mara Moja Tu

Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post