SERIKALI YAANZA MCHAKATO UJENZI MRADI MKUBWA WA UMEME MTO RUHUJI NJOMBE | MALUNDE 1 BLOG

Wednesday, January 13, 2021

SERIKALI YAANZA MCHAKATO UJENZI MRADI MKUBWA WA UMEME MTO RUHUJI NJOMBE

  Malunde       Wednesday, January 13, 2021


 Timu ya Watalaamu wa Serikali imefika na kufanya ukaguzi wa kwanza katika maporomoko ya mto Ruhuji katika kijiji cha Itipula mkoani Njombe ambao unatarajiwa kujengwa mradi mkubwa wa umeme utakaozalisha megawats 358 za umeme.

Mradi huo ambao utajengwa katika kipindi cha miezi 36 unaotarajiwa kuanza mwezi juni au julai mwaka huu ulifanyiwa utafiti kwa mara ya kwanza 1998 na kisha kusimama kwa muda mrefu jambo ambalo lilisababisha wananchi kupoteza matumaini na kuanza kurudi kwenye maeneo waliotakiwa kupisha.

Naibu katibu mkuu wizara ya nishati mhandisi Leonard Masanja akizungumza mbele ya timu ya watalaamu kutoka wizara ya nishati,TANESCO na wakazi wa vijiji vinavyozunguka eneo la mradi amesema katika mradi huo uliosubiriwa kwa zaidi ya 22 kutajengwa mabwawa 2,Intake moja pamoja miuondombinu ya umeme na barabara.

Tito Muinuka ambaye ni mkurugenzi wa shirika la umeme TANESCO nchini anasema kitendo cha kufika hapo ni mwanzo wa kuanza utekelezaji wa mradi huo na kwamba kukamilika kwake kutaongeza kiwango cha hazina ya megawats nchini huku Wangwe Elieza Mjiolojia wa TANESCO akisema kutajengwa Zanziber DAM ,Storage Dam na Intake moja

Kwa upande wao wakazi wa kijiji cha Itupula na vijiji jirani akiwemo Eleteus Mkolwe,Josphat Mwenda ambao ni miongoni mwa waliosimama kufanya shughuli za mendeleo ya kudumu katika la mradi kwa zaidi ya miaka 22 wanasema wamefurahishwa na uamuzi huo wa serikali na kwamba wana amini wanakwenda kupata ajira kwa vijana kupitia mradi huo


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post