TUME YA USHIRIKA YAFANYA KIKAO CHA PAMOJA NA TAKUKURU | MALUNDE 1 BLOG

Thursday, July 16, 2020

TUME YA USHIRIKA YAFANYA KIKAO CHA PAMOJA NA TAKUKURU

  TANGA RAHA BLOG       Thursday, July 16, 2020

Mkurugenzi Mkuu wa TAKUKURU ,Brigedia Jenerali John Mbungo (kulia) akizungumza katika kikao cha pamoja kati ya TCDC na Taasisi ya kuzuia na Kupambana na Rushwa wenye lengo la kuimarisha usimamizi na Maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.

Mrajis wa Vyama vya Ushirika na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika Dkt.Benson Ndiege akizungumza katika kikao cha pamoja kati ya TCDC na Taasisi ya kuzuia na Kupambana na Rushwa wenye lengo la kuimarisha usimamizi na Maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.

Naibu Mrajis wa Vyama vya Ushirika,Charles Malunde akizungumza katika kikao cha pamoja kati ya TCDC na Taasisi ya kuzuia na Kupambana na Rushwa wenye lengo la kuimarisha usimamizi na Maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.



Viongozi wa tcdc wakiwa katika katika kikao cha pamoja kati ya TCDC na Taasisi ya kuzuia na Kupambana na Rushwa wenye lengo la kuimarisha usimamizi na Maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.

Viongozi wa TCDC na TAKUKURU wakiwa katika Picha ya Pamoja mara baada ya kikao cha pamoja kati ya TCDC na Taasisi ya kuzuia na Kupambana na Rushwa wenye lengo la kuimarisha usimamizi na Maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.


Tume ya Maendeleo Ushirika Tanzania (TCDC) imekutana katika Kikao cha Pamoja na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) kwa lengo la kuimarisha usimamizi na maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.

Kikao hicho kimefanyika Julai 15, 2020 Jijijini Dodoma katika makao makuu ya Tume ya Maendeleo Ushirika Tanzania, ambapo ujumbe wa TAKUKURU uliongozwa na Mkurugenzi Mkuu, Brigedia Jenerali John Mbungo, na ujumbe wa TCDC uliongozwa na Mrajis wa Vyama vya Ushirika na Mtedaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika, Dkt. Benson Ndiege.

Kikao hicho kililenga kuainisha majukumu ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania (TCDC) na majukumu ya TAKUKURU ili kuwa na uelewa wa pamoja katika kuimarisha usimamizi na maendeleo ya Vyama vya Ushirika nchini.

TAKUKURU iliwasilisha Taarifa ya Uchunguzi na Fedha zilizokusanywa na Taasisi hiyo kwa niaba ya Vyama vya Ushirika nchi nzima baada ya kukabidhiwa kazi hiyo na Waziri wa Kilimo, Mhe. Japhet Hasunga.

Wajumbe wa Kikao hicho vilevile walijadili mfumo na utaratibu unaotumiwa na TAKUKURU katika urejeshaji wa fedha zilizokusanywa kwenye Vyama vya Ushirika na kuangalia njia na mbinu za kuzuia mianya ya wizi na ubadhirifu katika Vyama vya Ushirika. Aidha, TAKUKURU na TCDC walikubaliana kuhusu maeneo ya kushirikiana kati ya taasisi hizo mbili.

Mkurugenzi Mkuu wa TAKUKURU, Brigedia Jenerali John Mbungo, amepongeza ushirikiano uliotolewa na Tume ya Maendeleo Ushirika kwa TAKUKURU wakati wakitekeleza maagizo ya viongozi Serikali katika urejeshaji wa fedha kwenye Vyama vya Ushirika zilizokuwa zimechukuliwa bila kufuata utaratibu.

“Tuleteeni matatizo na changamoto zinazohusu ubadhirifu unaofanywa na baadhi ya watu wanaoviibia Vyama vya Ushirika ili tushughulike nao na kuhakisha kuwa mali za wanaushirika zinakuwa salama,” amesema Brigedia Jenerali Mbungo.

Mrajis wa Vyama vya Ushirika, Dkt. Benson Ndiege amesema kuwa kazi iliyofanywa na TAKUKURU katika katika urejeshaji wa fedha kwenye Vyama vya Ushirika zilizokuwa zimechukuliwa bila kufuata utaratibu imewezesha kutoa ujumbe mahsusi kuwa fedha na mali za Wanaushirika hazitakiwi kuchezewa.

“Tutaendelea kushirikiana na TAKUKURU katika kuhakikisha kuwa mali za wanachama wa Vyama vya Ushirika zinalindwa na kuwanufaisha Wananchi na Warajis Wasaidizi wa Vyama vya Ushirika wa Mikoa na Maafisa Ushirika wa Wilaya waendelee kushirikiana na Maafisa wa TAKUKURU katika maeneo yao ili kulinda mali za Wanaushirika,” amesema Dkt. Ndiege.
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post