MBOWE NA VIGOGO WENGINE CHADEMA WAFUNGA USHAHIDI, HAKIMU AMUONYA HALIMA MADEE NA ESTER BULAYA | MALUNDE 1 BLOG

Saturday, January 25, 2020

MBOWE NA VIGOGO WENGINE CHADEMA WAFUNGA USHAHIDI, HAKIMU AMUONYA HALIMA MADEE NA ESTER BULAYA

  Malunde       Saturday, January 25, 2020

Shahidi namba 13 katika kesi ya jinai inayowakabili Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe & wenzake ambaye ni mwanafunzi wa DIT, Lumola Kahumbi ameieleza Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu kuwa polisi walichukua fedha zake na kumlazimisha kuimba wimbo wenye maneno Dola si lelemama.



Katika kesi hiyo mawakili wa upande wa utetezi Peter Kibatala, Profesa Abdallah Safari na upande wa mashtaka wanaongozwa na wakili wa serikali mkuu, Faraja Nchimbi.

Akiongozwa na Kibatala, shahidi huyo amesema katika kituo cha daladala cha Kinondoni Studio wakati akielekea kwa shangazi yake, polisi waliwakamata watu kadhaa na kuwapeleka kituo cha polisi cha Oysterbay.

Amesema akiwa kituoni hapo, waliulizwa kama wanataka kwenda msalani na wakati anakwenda polisi wawili walimsindikiza na mmoja alimtaka ajiongeze.

Amebainisha kuwa askari mmoja alimsachi mfukoni na kuchukua Sh12,700 huku akimtaka aondoke bila kugeuka nyuma. Amesema alibaki na Sh200 mfukoni na alilazimika kutembea kwa miguu kutoka kituoni hapo hadi zilipo hosteli za chuo hicho.


Baada ya Maelezo ya shahidi huyo, upande wa utetezi katika kesi hiyo ulisema umefunga ushahidi baada ya kuwaleta mahakamani mashahidi 15 badala ya 200 walioahidi.

Sasa kinachosubiriwa ni majumuisho ya kesi hiyo yatakayowasilishwa na upande wa utetezi na ule wa mashtaka Februari 24, 2020 siku ambayo itapangwa tarehe ya hukumu ya kesi hiyo.

Hakimu Mkazi Mkuu wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Thomas Simba baada ya kusikiliza maelezo hayo aliwaonya washtakiwa, Halima Mdee (Kawe) na Ester Bulaya (Bunda)  kwa kukiuka masharti ya dhamana yao baada ya kutoka nje ya Tanzania bila kibali cha mahakama.

Hakimu huyo ameahirisha kesi hiyo hadi Februari 24, 2020 siku ambayo pande zote mbili zitawasilisha majumuisho yao kabla kupangwa tarehe ya hukumu.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post