Friday, May 17, 2019

WAGONJWA 1,901 WA DENGUE WABAINIKA

  Malunde       Friday, May 17, 2019

Jumla  ya wagonjwa 1,901 wamebainika kuwa na virusi vya  homa ya Dengue, tangu kuibuka kwa ugonjwa huo nchini, Januari mwaka huu.

Kati ya wagonjwa hao, 1,809 ni wakazi wa jiji la Dar es Salaam, 89 kutoka Tanga mmoja kutoka Singida, mmoja Kilimanjaro na mmoja kutoka mkoani Pwani.

Mganga Mkuu wa Serikali wa Wizara ya  Afya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Prof. Mohammed Kambi, ameyasema hayo jana jijini Dar es Salaam wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu hali ya ugonjwa huo nchini

Amesema kwa mujibu wa taarifa ya siku tisa hadi jana, kuna ongezeko la wagonjwa 674 sawa wastani wa wagonjwa 75 kwa kila siku, ikiwa ni tofauti ya wastani wa wagonjwa 32 waliopatikana Aprili mwaka huu.

Amesema wagonjwa wawili waliopatikana katika mikoa ya Kilimanjaro na Pwani wametoka jijini Dar es Salaam.

"Ongezeko hili linatokana na kuongezeka kwa uelewa kuhusu ugonjwa huu kwa wananchi walio wengi wenye dalili na hivyo wanajitokeza kupata huduma za uchunguzi ambazo zimeendelea kupanuka kwenye vituo vyetu katika mkoa wa Dar es Salaam na Tanga," amesema Prof. Kambi.

Ametaja Idadi ya vituo vinavyopima ugonjwa huo imeongezeka hadi kufikia 19 tofauti na vituo saba vilivyokuwapo awali.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post