Saturday, January 26, 2019

MWANAFUNZI MBARONI KWA KUMUUA MWALIMU WAKE KISA SIMU YA MKONONI

  Malunde       Saturday, January 26, 2019
Wanafunzi wakilia kuomboleza kifo cha mwalimu wao

Mwanafunzi anatuhumiwa kumuua mwalimu wake katika shule sekondari nchini Kenya. Mwanafunzi huyo wa kidato cha nne ni mmoja wa washukiwa watatu wanaotuhumiwa kumuua mwalimu huyo, ambaye alimpokonya simu mmoja wao.

Taarifa kutoka shuleni hapo zimeeleza kuwa marehemu Peter Omari aliyekuwa mwalimu wa somo la Fizikia juzi Alhamis alimpokonya mwanafunzi wa kidato cha nne simu ya mkononi aliyokuwa amepewa na watu wawili kupitia ua wa shule.

 Maafisa wa polisi wanaamini kuwa, watu hao wawili walipanga njama na mwanafunzi huyo kumuua mwalimu Omar kwa nia ya kulipiza kisasi, kwani inasemekana mwaka 2017 watu hao hao walikamatwa wakimpa mwanafunzi mwingine simu ya mkononi.

Chifu anayesimamia eneo la Barut David Kering anaeleza kuwa mwili wa mwalimu huyo ulipatikana usiku wa juzi nyuma ya nyumba yake, dakika chache baada ya kutoka shuleni alikokuwa akisimamia masomo ya ziada.

"Mimi pamoja na maafisa wetu wa polisi tulifahamishwa jana usiku kuwa kuna mwalimu ameuawa katika shuel ya upili ya Hopewell. Tulifika hapa na kweli tukapata mwili wa mwalimu ukiwa chini, ikiwa dhahiri kwamba amepasuliwa kichwa kwa kupigwa kitu kizito,'' amesema chifu Kering na kuongeza kuwa maafisa wamemkamata mwanafunzi mmoja kutoka shule hiyo na mwingine kutoka shule jirani ambao wanasaidia kwa uchunguzi. 

''Kama serikali tutafanya uchunguzi na tuone kwamba waliohusika wametiwa nguvuni na kushtakiwa.” Ameahidi chifu afisa huyo.

Wahalifu waigeuza shule uchochoro wao

Eneo palipo shule hiyo pamehusishwa na uhalifu mwingi ambapo dawa za kulevya, vileo na simu za mkononi kati ya vitu vingine vimesemekana kuingizwa shuleni humo kwa njia isiyo halali. 

Vitalis Kahenda, mkurugenzi wa shule hiyo ya upili ya Hopewell anaieleza hii kama changamoto kubwa inayowakabili. "Tuna wanafunzi zaidi ya 400, wavulana kwa wasichana ingawa huduma za bweni ni za wasichana pekee. Swala la uhalifu katika eneo hili ni kero kubwa na limeathiri shule yetu pakubwa.'' Amelalamika Kahenda.

Mkuu huyo wa shule amesema pia kwamba wamelalamika mara kadhaa kwa maafisa wa usalama hasa kuwahusu hao watu wawili ambao walionekana shuleni hapo. ''Sio vileo pekee, hata dawa za kulevya huuziwa wanafunzi wetu, lakini hakuna lolote lililofanywa na maafisa hao. Hatuna udhibiti wa mambo lakini maafisa wa usalama wana kazi kubwa ya kufanya.” amemalizia.

Wanafunzi wamlilia mwalimu wao

Tukio hili limeibua hali ya majonzi na wasiwasi katika shule hiyo, wanafunzi wakionekana kumuomboleza mwalimu waliyemtaja kama mwalimu mwenye bidii. Faiza Otunga, mmoja wa wanafunzi anakumbuka matukio ya jana usiku, "mwalimu wetu alikuwa akitembelea kila darasa kuanzia kidato cha kwanza hadi cha nne. aliwazungumzia wanafunzi kwa upole. Huwa anatupa ushauri mzuri sana.”
Lango la kuingia katika shule ya sekondari ya Hopewell

Mwingine, Alvin Ochieng amesema ameshtushwa sana na kifo cha mwalimu wake, "ni kwa huzuni kubwa tunamuomboleza mwalimu Peter Omari, aliyekuwa mwalimu wetu wa somo la Fizikia na Kompyuta. Tulimpenda sana hata siwezi kuelezea.”

Mke wa mwalimu huyo ni mlezi katika shule hiyo na alikuwa amewachwa nyuma kuhakikisha kuwa wanafunzi wote walio kwenye mabweni wamelala bila kufahamu kuwa wahalifu hao walikuwa wanamsubiri mme wake kando ya nyumba yao ilioko karibu na shule hiyo.

Mamake marehemu, Florence Kerubo amesema amempoteza mtoto wa kwanza wa kiume aliyekuwa mwaminifu na mwenye upenzo mwingi. "Nimetumia pesa nyingi kumsomesha Peter na nilikuwa na matumani makubwa kwake. Wakati alipata kazi hapa akaendelea kuifanya alijiunga na chuo kikuu cha Mt. Kenya, sahii alikuwa mkufunzi alikuwa amalizie mwezi wanne, sssa ndoto yake imeishia hapo.'' amesema kwa majonzi mama huyo, na kuiomba serikali kufanya uchunguzi wa kina ijulikane sababu ya mtoto wake kuuawa.

Mwili wa Peter umehifadhiwa katika chumba cha maiti cha hospitali kuu ya kaunti ya Nakuru huku washukiwa watatu akiwemo mwanafunzi wakizuiliwa katika kituo cha polisi mjini Nakuru.

Mwandishi: Wakio Mbogho/DW Nakuru

Mhariri: Daniel Gakuba
CHANZO- DW
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post