MLINZI ASEMA MATEJA NDIYO CHANZO CHA SOKO LA KARUME KUTEKETEA KWA MOTO - MALUNDE 1 BLOG | Fahari ya Shinyanga

Breaking

Post Top Ad

Tuesday, January 18, 2022

MLINZI ASEMA MATEJA NDIYO CHANZO CHA SOKO LA KARUME KUTEKETEA KWA MOTO


KUFUATIA tukio la usiku wa kuamkia Jumapili, Januari 16, 2022 la soko la wafanyabiashara wadogo wadogo maarufu kama Machinga maeneo ya Mchikichini Jijini Dar es Salaam kuteketea kwa moto kwa zaidi ya asilimia 85 na kuacha sehemu kubwa ya soko hilo likiwa majivu matupu.

Mmoja wa walinzi wa soko hilo, aliyejitambulisha kwa jina la Thomas Benedicto, ameeleza chanzo kamili chamoto huo kupitia mahojiano na chombo kimoja cha habari nchini na kusema kuwa chanzo kikuu cha moto huo ni Mateja waliokuwa wakitengeneza mihadarati kwa kutumia mshumaa ambao ulidondoka na kuanza kuunguza banda walilokuwa wamekaa.

“Wakati moto unaanza nilikuwepo mimi ni moja ya Walinzi wa siku hiyo, sikuwa mbali na banda lililoanza kuungua niliitwa na kwenda kuanza kupambana kuzima moto, ilibidi tukate bomba la choo cha Halmashauri na kuchukua ndoo za choo hicho ili kuweza kuuzima moto japo ulituzidi nguvu.

“Chanzo cha moto ni Mateja ambao tupo nao sokoni Karume, wao wanajihusisha na kuuza viatu, pale sokoni kuna moja ya banda ambalo wao wanalitumia kutengeneza mihadarati yao ambayo huwa wanatumia mishumaa kuitengeneza, siku hiyo mshumaa ulianguka na kuanza kuungua,” amesema Thomas.

Matukio ya masoko makubwa hapa nchini kuwaka moto yameshamiri kiasi cha kuibua minongono mingi miongoni mwa watu ambao wengi wamekuwa wakihoji juu ya ufumbuzi wa suala hilo.

Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Pages