KUTOFAULU KWA WATOTO WETU SHULENI KUMESABABISHA MIMI NA MME WANGU KUTOKUWA NA MAELEWANO NYUMBANI | MALUNDE 1 BLOG

Tuesday, August 3, 2021

KUTOFAULU KWA WATOTO WETU SHULENI KUMESABABISHA MIMI NA MME WANGU KUTOKUWA NA MAELEWANO NYUMBANI

  Malunde       Tuesday, August 3, 2021

 

Kwa majina naitwa Veronica Mteme naishi mkoani mwanza katika wilaya ya Kiete pamoja na mume wangu na watoto wetu wawili majina yao ni Mary na Joseph ambapo mmoja ana miaka 12 na mwengine ana miaka 15.

Walikuwa wachangamfu toka wakiwa wadogo sana na kwa imani yangu ilikua siku ambayo nitawaanzisha shule watakua na uwezo wa kuelewa masomo yao ili siku moja wafanikiwe na kuwa na maisha mazuri hapo badae.

Ni furaha ya kila mzazi kuona watoto wake wanafaulu na kuweza kunawiri na kujiiendeleza maishani mwao bila matatizo yoyote, yote hayo yalionekana kutokutimia katika maisha ya wanangu.

Kwa sababu nakumbuka siku ya kwanza nawaanzisha chekechea walikua wachangamfu na walionyesha kukubaliana na mazingira ya shule huku mwalimu wao wa darasa akiniahidi kuwasaidia ili watimize kile kilichowaleta pale shuleni.

Sio mwalimu tu bali mimi na mume wangu tukiwa kama wazazi tulijitahidi chini juu kuhakikisha kuwa tunawalipia ada watoto wetu ili hata kwa wakati mmoja wasikose masomo yao kwaajiri ya ukosefu wa ada.

Siku zilienda na waliweza kumaliza elimu yao ya chekechea na kuanza elimu ya msingi katika shule moja jijini mwanza, matokeo yao yalikua mazuri katika muhula wa kwanza na yalitufurahisha sana mimi na mume wangu.

Muhula wa pili ulitushtua sana kwasababu walikuja na matokeo mabaya kiasi kwamba mimi kaka mzazi niliamua kwenda shuleni kwao kufatilia ni kitu gani kilichopelekea mabadiliko ya matokeo ya watoto wangu.

Nilipata muda wa mazungumzo na mwalimu wa darasa lao ambapo yeye pia hakuelewa chanzo cha matokeo mabaya ambayo yamewakumba watoto wangu, alichoniambia ni kwamba hata darasani wamekuwa wakishindwa kuelewa masomo.

Ila mwishoni alinambia atajitahidi kwa uwezo wake kuhakikisha kuwa wanarudi katika hali yao ya kawaida na kufaulu masomo yao kama ilivyokuwa hapo mwanzo, nilirejea nyumbani na kumueleza kila kitu mume wangu.

Licha ya hayo yote bado mume wangu aliona kama mimi ndio nilikuwa kikwazo kikubwa katika ufanisi wa watoto wetu masomoni. Mwisho wa muhula ulipofika ilikuwa ni vita hapa na pale kwani mume wangu hakutaka kunielewa.

Nilimshauri kila mara tujaribu tuwezavyo kuwasaidia watoto wetu lakini alikataa na kunikashifu kuwa watoto wetu walikuwa wamefata maumbile yangu ya kuwa limbukeni kwenye shughuli nzima ya masomo.

Mwisho wa mwaka ulipofika ilikuwa ni wakati wao kuenda katika darasa lingine lakini hili halikufanyika kamwe kwa sababu walimu wao walisema kwamba hawakuwa na uwezo huo kwa sababu hawakuwa wamefikisha pointi zilizohitajika ili kufuzu kwenda katika madarasa yale.

Mume wangu aliposikia yale alinifokea kweli na kusema mimi ndiye niliyejifungua mazuzu wale wawili. Nilimwambia kuwa ilikuwa ni picha mbaya kuwaita watoto wetu ambao ni damu yetu asili mazuzu. Aliendelea kuwaita vile jambo lilinipelekea kuchukua hatua na kuanza vita naye.

Katika harakati za kuwaamisha shule ile waliyokuwa wanasoma mwanzo, siku moja nikakutana na rafiki yangu aitwae kibena na kumweleza naelekea kutafuta shule ya kuwapeleka wanangu kwani wamekua wakifeli kila kukicha na nimeshawahamisha sana shule mbali mbali.

Rafiki yangu kibena aliniambia kuwa palikuwa na daktari wa mitishamba aliyeitwa Kiwanga ambaye alikuwa na uwezo wa kusuluhisha mzozo baina yangu na mume wangu. Daktari yule alipataikana mjini Nakuru kwa hivyo nilifunga safari na kufika katika ofisi zake mjini Nakuru tayari kwa usaidizi wake.

Nilimweleza yote ambayo mimi hukumbana nayo kwenye ndoa ile na hapo akanipa hakikisho kwamba hilo lilikuwa ni jambo dogo sana kwake. Alinipa mafuta ambayo alinishauri niyamimine kwenye vitabu vya watoto wangu. Nilirejea nyumbani na kufanya vile. Baada ya siku tatu tulirudiana na mume wangu ambapo aliomba msamaha kwa yale yalikuwa yamejiri.

watoto wetu waliporejea shuleni matunda ya daktari Kiwanga yalikuwa yameanza kuonekana kwani kifungua mimba alikuwa nambari moja katika mtihani wa mwisho wa muhula. Dada yake naye hakuwachwa nyuma kwani alipokea zawadi nyingi kwa vile alikuwa ameibuka kuwa bingwa katika masomo tofauti darasani mwao. Mume wangu hakuamini haya.

baadaye watoto wetu walifanikiwa maishani kifungua mimba ni daktari huku kifunga mimba ni mwanahabari maarufu nchini. Daktari Kiwanga ana uwezo wa kumaliza majini, kumaliza msongo wa mawazo yanayokusumbua na mambo mengine yanayoonekana kuwa kikwazo katika maisha yako. Anatibu magonjwa kama vile kifafa, kifua kikuu na mengineyo kwa muda wa siku tatu pekee. Kwa mengi zaidi wasiliana nao kupitia barua pepe kiwangadoctors@gmail.com ama kwenye wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu +254 769404965 .

Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post