WATAALAMU WA SEKTA YA UJENZI ZANZIBAR KUSHIRIKI MIRADI YA KIMKAKATI TANZANIA BARA | MALUNDE 1 BLOG

Saturday, June 19, 2021

WATAALAMU WA SEKTA YA UJENZI ZANZIBAR KUSHIRIKI MIRADI YA KIMKAKATI TANZANIA BARA

  Malunde       Saturday, June 19, 2021

Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), Mhandisi Joseph Malongo, akifafanua jambo kwa wajumbe wa Kikao cha nne cha ushirikiano (hawapo pichani), kati ya Wizara hiyo na Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi pamoja na Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, mkoani Tanga.
Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi, upande wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Amour Hamil Bakar, akizungumza na wajumbe walioshiriki kikao cha nne cha ushirikiano (hawapo pichani), kati ya Wizara yake, Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), pamoja na Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, mkoani Tanga.
Wajumbe wa kikao cha nne cha ushirikiano kati ya Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi) na Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi pamoja na Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, wakimsikiliza Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), Mhandisi Joseph Malongo (hayupo pichani) katika kikao hicho, mkoani Tanga.
Mhandisi kutoka Bodi ya Mfuko wa Barabara (RfB), Rashidi Kalimbaga, akitoa taarifa ya utendaji wa Mfuko huo kwa wajumbe wa Kikao cha nne cha ushirikiano kati ya Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi) na Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi pamoja na Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, mkoani Tanga.
Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), Mhandisi Joseph Malongo (Wanne kulia waliokaa), akiwa katika picha ya pamoja na Sekretariati ya kikao cha nne cha ushirikiano kutoka katika Wizara yake na Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi pamoja na Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Mkoani Tanga.

***

Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi), imesema kuwa itaendelea kubadilishana uzoefu na kuwapatia fursa wataalamu kutoka Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kuweza kushiriki katika miradi mikubwa ya kimkati inayotekelezwa nchini kwa lengo la kuwajengea uwezo bila vikwazo kupitia miradi mikubwa mbalimbali inayoendelea nchini.

Kauli hiyo imetolewa na Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi kupitia sekta ya ujenzi kutoka Tanzania bara  Mhandisi Joseph Malongo wakati wa kikao cha nne cha ushirikiano kati ya serikali ya SMT na SMZ kilichofanyika mkoani Tanga.

Alisema kuwa pande zote mbili zimekubali kutengeneza mfumo ambao utawaruhusu vijana waliohitimu kutoka Zanzibar kufanya kazi katika miradi mikubwa ya Tanzania kama Mradi wa Reli ya Standard Gauge na mradi mwingine mkubwa kupata uzoefu.

“Hii haiko kwa vijana waliomaliza tu. Hata wataalam wenye uzoefu watahusika katika mpango wa ubadilishaji kwa sababu pia wanahitaji kuona ni nini mtaalam mwingine anafanya na kutumia uzoefu kama huo katika sehemu zao za kazi, "Malongo alisema.

 Alisema taasisi husika zimeelekezwa na mkutano kutayarisha Mkataba ikiwa Uelewano (MoU) ambayo itasimamia mfumo huo. "Tunatarajia katika mkutano wetu ujao utakaofanyika Zanzibar Makubaliano hayo yatakuwa tayari kwa hatua ya utekelezaji," Malongo alisisitiza. 

Naye Katibu Mkuu wa Wizara hiyo kutokana Zanzibar, Amour Hamil Bakari alisema mpango huo utakuwa na faida kwa pande zote mbili. 

Afisa mwingine kutoka Zanzibar, Mansoor Rashid alisema kuwa kupata uzoefu ni jambo muhimu sana na mpango huo utasaidia wataalam wachanga kujifunza wanachofanya wengine kwa upande wowote. 

"Kwa wataalam wenye uzoefu ubadilishaji kama huo utaongeza thamani kwa kile ambacho wanacho tayari," alisema, akiongeza kuwa Zanzibar ina utajiri wa uzoefu na pia ina miradi mikubwa kama mradi wa bandari iliyopangwa kutekelezwa ya kujifunza. 

Kaimu Ofisa Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Barabara Zanzibar, Fauzia Hassan alisema kuwa mpango huo utasaidia wakala wa Barabara Zanzibar kwa sababu wataweza kupata uzoefu kutoka kwa Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS) ambao wana uzoef wa miaka mingi. 

“Wakala Zanziba bado ni mchanga. Hii itatuwezesha kupata maendeleo ya haraka kutumia uzoefu kutoka upande huu, ”alisema. 

Afisa mwingine, Moses Lawrence alisema kuwa maendeleo ya nchi yanahitaji ushirikiano wa karibu kati ya pande mbili za Muungano na akasema anafurahia maendeleo hayo. 


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post