DOLA ZA MAREKANI MILIONI 140 KUTUMIKA MRADI WA UMEME KATIKA MTO MARAGARASI | MALUNDE 1 BLOG

Wednesday, May 26, 2021

DOLA ZA MAREKANI MILIONI 140 KUTUMIKA MRADI WA UMEME KATIKA MTO MARAGARASI

  Malunde       Wednesday, May 26, 2021


Na, Saidina Msangi na Ramadhani Kissimba, WFM, Dar es Salaam

Serikali ya Tanzania na Benki ya Maendeleo ya Afrika zimesaini mikataba miwili ya mkopo wenye thamani ya dola za Marekani milioni 140 (takriban shilingi bilioni 323.4) kwa ajili ya kufadhili Mradi wa kufua Umeme wa nguvu ya maji –  Malagarasi.  

Mikataba ya mkopo huo wenye masharti nafuu imesainiwa Jijini Dar es Salaam na Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango, Bw. Emmanuel Tutuba, kwa niaba ya Serikali na Bi. Nnenna Nwabufo, Mkurugenzi Mkuu wa Benki ya Maendeleo ya Afrika, Kanda ya Afrika Mashariki.

Akizungumza wakati wa kusainiwa kwa Mikataba hiyo, Bw. Tutuba alisema kuwa utekelezaji wa mradi huo utaijengea TANESCO uwezo wa usambazaji wa vifaa vya kuunganisha wateja 4,250 katika Wilaya za Kigoma, Kibondo na Kasulu ikiwemo kaya 1,000 zenye kipato cha chini, zahanati 4 na shule za msingi 6.

“Mradi huu utahusisha ujenzi wa kituo kipya cha uzalishaji wa umeme wa gridi ya 49.5 MW chenye uwezo wa   kuzalisha wastani wa GWh 181 za umeme kwa mwaka ili kuboresha usambazaji wa umeme na  kupunguza utegemezi wa uzalishaji wa umeme kwa kutumia mafuta mazito ”, alisema Bw. Tutuba

Alieleza kuwa mradi huo unatarajiwa kugharimu  takribani dola za Marekani milioni 144.1 ambapo Benki ya Maendeleo ya Afrika itatoa dola za Marekani milioni 140 na Serikali ya Tanzania itachangia dola za Marekani milioni 4.14 zilizobaki.

“Kati ya fedha hizo, dola za Marekani milioni 120 zitatolewa kupitia dirisha la Benki ya Maendeleo ya Afrika (ADB) na dola za Marekani milioni 20 kupitia Africa Growing Together Fund”, alifafanua Bw. Tutuba.

Aidha, Bw. Tutaba alisema kuwa mradi huo utajumuisha ujenzi wa njia ya usafirishaji wa umeme, upanuzi wa mtandao wa kusambaza umeme wa 132kV na ununuzi wa transfoma mpya 15 ili kuongeza uwezo wa kusambaza wa umeme kwa wananchi.

Aliongeza kuwa kusainiwa kwa mikataba hiyo kutaongeza kiwango cha fedha kilichotengwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika kwa ajili ya kufadhili miradi ya sekta ya nishati nchini Tanzania kutoka takriban dola za Marekani milioni 325.19 hadi kufikia dola za Marekani milioni 465.19 (takriban shilingi trilioni 1.07).

Aliongeza kuwa mradi huo pia ni  sehemu ya utekelezaji wa  vipaumbele vya Benki ya Benki ya Mandeleo ya Afrika vya kuongeza uwekezaji kwenye sekta ya nishati ya umeme ili kuchochea maendeleo ya viwanda na kuboresha maisha ya watu barani Afrika.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Benki ya Maendeleo ya Afrika Kanda ya Afrika Mashariki Bi. Nnenna Nwabufo alisema kuwa mradi huo ni moja ya miradi sita iliyoidhinishwa na benki hiyo katika kipindi cha miaka mitatu.

Aliitaja miradi hiyo kuwa ni mradi wa barabara za mzunguko jijini Dodoma wenye thamani ya dola za Marekani milioni 180, Mradi wa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa Msalato (dola 271m), barabara ya Kabingo – Kasulu – Manyovu (dola 256m), barabara ya Bagamoyo – Horohoro – Lunga – Malindi (dola 150m) na Mradi wa usambazaji umeme wa Nyakanazi – Kigoma (dola 123m)

B1. Nnenna alisema kuwa uwekezaji wa Benki yake nchi Tanzania imefikia thamani ya dola za Marekani bilioni 2.33 zilizowekezwa katika sekta za miundombinu ya usafiri na usafirishaji, nishati ya umeme, maji na usafi wa mazingira, kilimo, utawala bora na fedha


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post