UZALISHAJI WA MAZIWA NCHINI WAONGEZEKA, WATANZANIA WAASWA KUNYWA MAZIWA KUBORESHA AFYA ZAO | MALUNDE 1 BLOG

Thursday, December 3, 2020

UZALISHAJI WA MAZIWA NCHINI WAONGEZEKA, WATANZANIA WAASWA KUNYWA MAZIWA KUBORESHA AFYA ZAO

  Malunde       Thursday, December 3, 2020


Na. Edward Kondela
Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi anayeshughulikia Mifugo Prof. Elisante Ole Gabriel amesema uzalishaji wa maziwa nchini unazidi kuongezeka kutoka lita bilioni 2.7 kwa mwaka hadi lita bilioni 3.01, huku matumizi ya maziwa yakiripotiwa kuwa bado yako chini.

Akizungumza jana (02.12.2020) alipotembelea kiwanda cha Galaxy Food and Beverages Limited kilichopo Mkoani Arusha ili kujionea namna viwanda vya maziwa vinavyozingatia ubora wa bidhaa wanazozalisha, Prof. Gabriel amesema bado jitihada zinatakuwa katika kuhamasisha wananchi kunywa maziwa katika kuboresha afya zao.

“Matumizi ya maziwa nchini ni lita milioni nane kwa siku, ambapo kwa mujibu wa Shirika la Chakula na Kilimo Duniani (FAO) kila mtu anatakiwa kunywa lita 200 kwa mwaka lakini kwa Tanzania unywaji wa maziwa kwa mtu umefikia walau lita 54 kwa mwaka, natoa wito kwa watanzania waongeze bidii katika matumizi ya maziwa kwa ajili ya kuboresha afya zao kwa maana ya akili na uimara wa mwili.” Amesema Prof. Gabriel

Prof. Gabriel ametoa wito kwa sekta binafsi hususan waliopo kwenye tasnia ya maziwa nchini, kuendelea kuiunga mkono serikali kwa kuhakikisha wanaongeza thamani ya bidhaa zao pamoja na kuziweka kwenye vifungashio tofauti kulingana na mahitaji ya wateja wao.

Aidha, amesema Wizara ya Mifugo na Uvuvi inahakikisha inaboresha kosaafu na mbari ya mifugo kwa kutumia njia ya uhimilishaji ili azaliwe ng’ombe mwenye ubora, pia kuzingatia afya ya mifugo kwa kutoa chanjo na mifugo kuogeshwa pamoja na uwepo wa malisho bora.

Pia, ametoa wito kwa wenye viwanda vya maziwa nchini kuhakikisha wanafikia uwezo wa kiwanda uliosimikwa katika uzalishaji wa maziwa kwa kuwa ni hasara kuzalisha kidogo tofauti na uwezo wa kiwanda kwani kwa kufanya hivyo wenye viwanda wanapata hasara na pia serikali inapata mapato kidogo kutokana na tozo mbalimbali.

Amewakumbusha pia wenye viwanda vya maziwa kuzalisha bidhaa bora ili watanzania wawe na imani na viwanda vyao na kutumia bidhaa zinazozalishwa hapa nchini kwani kwa kufanya hivyo ajira zitaongezeka pamoja na mapato ya serikali.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Kiwanda cha Galaxy Food and Beverages Limited Bw. Irfhan Virjee amemwambia katibu mkuu huyo kuwa Tanzania inatakiwa iwe nchi ya pili kwa kuzalisha maziwa mengi na kusambaza katika nchi mbalimbali, kwa kuwa ni nchi ya pili barani Afrika kwa kuwa na mifugo mingi na kwamba soko la maziwa bado ni kubwa.

Bw. Virjee ameishukuru serikali kwa kuboresha mazingira ya uwekezaji kwa kuwa kiwanda hicho kimeanzishwa katika serikali ya awamu ya tano na kubainisha kuwa uzalishaji utazidi kuongezeka kutokana na uwepo wa masoko kutoka ndani na nje ya nchi.

MWISHO.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post