MAGUFULI: TUSIKUBALI NCHI IGAWANYWE KWENYE MAJIMBO, HUO NDIYO MWANZO WA KUFARAKANA | MALUNDE 1 BLOG

Monday, September 21, 2020

MAGUFULI: TUSIKUBALI NCHI IGAWANYWE KWENYE MAJIMBO, HUO NDIYO MWANZO WA KUFARAKANA

  Malunde       Monday, September 21, 2020

Mgombea urais wa Tanzania kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM), Dkt. John Magufuli amewataka Watanzania kufanya uchaguzi kwa makini na kuepukana na sera zinazotaka kuligawa Taifa kwa kuleta mfumo wa majimbo.

Akizungumza na wakazi wa Urambo mkoani Tabora ikiwa ni muendelezo wa kampeni za chama hicho amesema kuwa kuna baadhi ya vyama havina sera na kwamba vinataka kulirudisha taifa nyuma.

Dkt. Magufuli amesema kuwa wakati wa kutafuta uhuru wa nchi, endapo Mwalimu Julius Nyerere angeigawa katika majimbo, Tanzania isingekuwa hapa ilipo leo.


“Mmesikia kwenye Kampeni za hivi karibuni mnaambiwa yatatengenezwa Majimbo,Tanzania itagawanywa ni Chama fulani kina sera yake hiyo ya kuigawanya Tanzania katika Majimbo ya Utawala, ukishatengeneza Majimbo katika Nchi huo ndio mwanzo wa mfarakano

“Ukishagawanya Nchi katika Majimbo ni mwanzo wa mifarakano kwa sababu kila Jimbo litakuwa linajitegemea lenyewe likiwa masikini linakuwa masikini wa kutupwa, Nyerere alipokuwa akiomba Uhuru wa Taifa hili angeligawa kwenye Majimbo tusingefikia hapa

“Tanzania tuna Makabila zaidi ya 121, Nyerere alituweka Watanzania kama Taifa moja, tangu 1961 hatujaingia mfarakano kati ya Kabila na Kabila, Dini na Dini, Maeneo, sitaki nitoe mifano ya baadhi ya Nchi ambazo ziliingia kwenye mtego wa Majimbo na wamefarakana

“Mngekuwa na Jimbo lenu hapa labda Jimbo la Tabora na wapi hizi Barabara tungetoa wapi hizo Bilioni 567, fedha hizi hazikutolewa na Tabora ni Tanzania nzima imeshiriki, Arusha, Mwanza, DSM wamechangia, kataeni mbinu za kutugawa kwa kusema watagawa Majimbo”- Amesema Mgombea Urais wa Tanzania kwa tiketi ya CCM Dr. John Magufuli leo akiwa Urambo Tabora.



Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post