Friday, May 10, 2019

MASAUNI ASEMA POLISI HAWARUHUSIWI KUMPIGA AU KUMTESA MTUHUMIWA

  Malunde       Friday, May 10, 2019

Wizara ya Mambo ya Ndani  imesema hakuna sheria inayomruhusu askari wa Jeshi la Polisi kumpiga au kumtesa mtuhumiwa wa makosa mbalimbali akiwa mikononi mwa polisi au kituoni.

Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani, Hamad Yusuf Masauni amesema kanuni za kudumu za utendaji wa Jeshi la Polisi (PGO) zinakataza na kuelekeza utendaji mzuri wa askari  ambapo polisi yeyote anapobainika kufanya vitendo vya kumpiga au kumtesa mtuhumiwa hufikishwa mahakamani.

Masauni alikuwa akijibu swali la msingi la Mbunge Chonga (CUF), Mohamed Juma Khatibu bungeni, leo Mei 10, 2019, aliyetaka kujua ni kwa mazingira gani askari polisi anapaswa au hulazimika kumtesa mtuhumiwa wa makosa mbalimbali wakati akiwa mikononi mwake au kituo cha polisi.

Naibu waziri huyo amesema, "kwa kutumia PGO, askari wanaokiuka na kufanya vitendo hivyo tunachukua hatua za kinidhamu ikiwemo kufukuzwa kazi au kufikishwa mahakamani."

Masauni ameliambia Bunge kwamba Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai sura ya 20, kifungu cha 11 kinaeleza namna ya ukamataji.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post