Tuesday, April 2, 2019

LEMA ACHAFUA HEWA..WABUNGE WA UPINZANI WATOKA NJE YA BUNGE

  Malunde       Tuesday, April 2, 2019
Baadhi ya wabunge wa vyama vya upinzani bungeni jijini Dodoma, wamekasirishwa na hatua ya Dk. Tulia Ackson, Naibu Spika kuagiza kwamba, Godbless Lema, Mbunge wa Arusha Mjini kuhojiwa na Kamati ya Maadili na Madaraka ya Bunge kwa kuunga mkono kuwa Bunge ni dhaifu.

Dh. Tulia amechukua uamuzi huo leo tarehe 2 Aprili 2019 baada ya Lema kusema bunge ni dhaifu, wakati akichangia mjadala kuhusu ripoti ya mahojiano ya Mkaguzi na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali (CAG), Prof. Mussa Assad na Kamati ya Maadili na Madaraka ya Bunge. 

“Kwa mameno hayo uliyosema, na wewe unapelekwa kwenye kamati ya madili, na ukae hamna mchango tena. Sababu tunajadili adhabu kuhusu maneno hayo (ya CAG) nawe unasema, unathibitisha.

“… na wewe utaelekea kwenye kamati hiyo ukathibitishe vizuri kule, kwa hiyo kamati na huyu naye analetwa kwenu kwa utaratibu wa kawaida,” amesema Dk. Tulia.

Hata hivyo, wabunge wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) na wachache wa Chama cha Wananchi (CUF) waliamua kutoka nje kuonesha namna walivyokasirishwa na hatua ya Dk. Tulia.

Akichangia mjadala huo, Lema alisema kuwa Hamila Mdee, Mbunge wa Kawe jijini Dar es Salaam hakutendewa haki kutokana na bunge hilo kutaka (Mdee) asimamishwe kuhudhuria vikao viwili kutokana na kuunga mkono kauli ya CAG.

Chanzo- Mwanahalisi
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post