Breaking

Post Top Ad

Wednesday, October 27, 2021

RC MTAKA ATOA MAAGIZO KWA TANROADS



Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka akifungua Semina ya mafunzo kwa wadau wa usafirishaji (hawapo pichani), kuhusu Sheria ya Udhibiti Uzito wa Magari ya Afrika Mashariki ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 inayofanyika katika ukumbi wa Hazina mkoani Dodoma.


Meneja wa Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), Mhandisi Leonard Chimagu akimkaribisha Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka (hayupo pichani), kufungua Semina ya mafunzo kwa wadau wa usafirishaji (hawapo pichani), kuhusu Sheria ya Udhibiti Uzito wa Magari ya Afrika Mashariki ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 inayofanyika katika ukumbi wa Hazina mkoani Dodoma.


Baadhi ya washiriki wa semina ya mafunzo ya Sheria ya Udhibiti Uzito wa Magari ya Afrika Mashariki ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 wakimsikiliza mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka (hayupo pichani), wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo yanayofanyika kwa siku moja katika ukumbi wa Hazina mkoani Dodoma.


Watoa Mada wa semina ya mafunzo kwa wadau wa usafirishaji kuhusu Sheria ya Udhibiti Uzito wa Magari ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 inayofanyika katika ukumbi wa Hazina mkoni Dodoma, wakiwa kwenye picha ya pamoja na mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka.


Baadhi ya washiriki wa semina ya mafunzo kwa wadau wa usafirishaji kuhusu Sheria ya Udhibiti Uzito wa Magari ya Afrika Mashariki ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 inayofanyika katika ukumbi wa Hazina mkoani Dodoma, wakiwa kwenye picha ya pamoja na mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka.

Picha na WUU

...................................................................

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka ameutaka Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), kuongeza wigo wa utoaji elimu juu ya Sheria ya Afrika Mashariki ya udhibiti uzito wa magari ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018.

Ameyasema hayo wakati akifungua semina ya mafunzo ya sheria hiyo kwa wadau wa usafirishaji yaliyoandaliwa na Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi kupitia Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), yanayofanyika kwa siku moja mkoani Dodoma katika ukumbi wa Hazina

“Toeni elimu ya kutosha kwa wadau wa usafirishaji nchini, tumieni vyombo vya habari kwa kuandaa vipindi maalum vya redio na televisheni ili kuweza kuwafikia wadau wengi zaidi na hivyo kufanikisha azma ya Serikali ya kuhakikisha kuwa barabara hizi zinalindwa ipasavyo”, amesema Mtaka.

Ameongeza kuwa changamoto zinazowakumba watendaji wa mizani kutoka kwa wadau wa usafirishaji, zinatokana na baadhi ya wadau hao kukosa uelewa wa kutosha juu ya sheria ya Afrika Mashariki ya udhibiti wa uzito wa magari ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018.

Naye Meneja wa TANROADS Mkoa wa Dodoma, Mhandisi Leonard Chimagu, amesema kuwa mafunzo hayo ni muendelezo wa elimu inayotolewa kwa wadau wa usafirishaji kuhusu sheria hiyo iliyoanza kutumika nchini Machi mosi mwaka 2019.

Mhandisi Chimagu amesema kuwa awali Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi, kupitia Wakala ya Barabara Tanzania (TANROADS), ilifanya mafunzo hayo nchi nzima mwezi Oktoba mwaka 2020 na kwamba mafunzo hayo ni jukwaa muhimu la wadau wa sekta ya usafirishaji, kufanya majadiliano kuhusu sheria hiyo, kushauri au kutoa maoni yatakayostawisha utekelezwaji wake.

Aidha mmoja kati ya wadau wa usafirishaji Juma Mussa, anayeshiriki mafunzo hayo amewaambia waandishi wa habari kuwa uelewa juu ya sheria hiyo utawasaidia kudhibiti uzito wa magari yao na hivyo kuepukana na makosa wanayoyafanya kwa kukosa uelewa, hali itakayopelekea mtandao wa barabara nchini kudumu kwa muda mrefu bila kuhitaji matengenezo ya mara kwa mara.

Mafunzo ya Sheria ya Afrika Mashariki ya Udhibiti Uzito wa Magari ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2018 yamepangwa kufanyika katika Mikoa 13 ikiwemo Dar es Salaam, Mtwara, Morogoro, Dodoma, Njombe, Mbeya, Rukwa, Ruvuma, Kigoma, Geita, Tabora, Mwanza, Arusha na Tanga, ambapo hadi kufikia sasa tayari, wadau wa usafirishaji katika mikoa ya Dar es Salaam, Mtwara na Morogoro tayari wamenufaika na mafunzo hayo.

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi

Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Post Top Ad

Your Ad Spot

Pages