DUKA LANGU LIMEVUNJWA NA KUCHUKULIWA KILA KITU.....NIMETUMIA MBINU HII KURUDISHA VITU YANGU VYOTE | MALUNDE 1 BLOG

Monday, April 12, 2021

DUKA LANGU LIMEVUNJWA NA KUCHUKULIWA KILA KITU.....NIMETUMIA MBINU HII KURUDISHA VITU YANGU VYOTE

  Malunde       Monday, April 12, 2021
Mimi ni mfanyabiashara wa kuuza nguo za kiume na kike hapa Bukoba - Kagera. Nilifungua duka langu tangu mwaka 2015.

Katika kufanya kazi yangu nimekutana na mitihani mbalimbali haswa kutoka kwa watu wa karibu na hata wateja ila siku zote wafanyabiashara husema kuwa mteja ni mfamme hivyo hata akikuudhi unanyenyekea ili uweze kupata ridhiki ya siku hiyo na ndivyo maisha yanaenda.

Mwaka 2016 niliomba mkopo kutoka kwa CRDB Bank kwa ajili ya kukuza biashara yangu, kwa moyo safi nilipewa kiasi cha pesa nilichoomba.


Safari yangu ya biashara ikaanza kukua kwa kasi kubwa sana hapa mjini. Nilikiwa napata wateja wengi kutoka Karagwe,Muleba,Kyaka,Mtukura na sehemu nyingine nyingi hapa mkoani. Kutokana na mauzo yangu duka langu lilijulikana sana.

Marejesho yangu kwa Bank yalikuwa mazuri sana,faida nilikuwa napata hivyo maisha yangu yalikuwa yanabadilika kila siku na Biashara yangu kupanuka.

Kulingana na jinsi Biashara ilivyokuwa inakuwa kwa kasi hivyo niliweza kuwa na wafanyakazi wengi tu kazini kwangu.Watu wengi walianza kutoa maneno ambayo ni tofauti sana na wafanyabiashara wenye roho mbaya walinichukia na wengine wenye roho safi walinipenda na kuja kwangu kujifunza baadhi ya vitu kuhusu biashara yetu.

Ilikuwa siku ya Ijumaa,tarehe 23,mwezi wa 12 mwaka 2018 wezi walivunja duka langu na kuchukua kila kitu kilichokuwemo ndani ya duka.

Nikiwa bado nipo nyumbani nilipata taarifa kuwa duka langu limevunjwa usiku, hivyo nilikwenda kituo cha polisi hapa Bukoba na kutoa taarifa juu ya wizi ambao umetendeka.

Mkuu wa kituo alinipatia Askari 3 kisha nikaongozana nao hadi kwenye duka langu lilipo. Askari walifanya kazi yao vizuri kisha wakarudi kituoni kwao.

Kesho yake nilirudi kituoni ila niliambiwa kuwa wahusika bado hawajapatikana  ila watapatikana kwa muda si mrefu maana upelelezi unaendelea. Siku  hiyo jioni askari walikamata vijana wawili na kuwaleta kituoni kuwa huenda hao ni miongoni mwa wahusika. Wale vijana walikaa mahabusu kwa siku tatu ila ushahidi ukakosekana kabisa kuwa ni wahusika hivyo walitolewa na kurudi kwao.

Kwa upande wangu mimi nilikuwa sili wala kupata usingizi haswa nilivyokuwa nafikiria pesa ya mkopo niliyopewa kutoka CRDB Bank nafikiria namna gani nitaweza rudisha hiyo pesa,je maisha gani nitaweza kuishi.

Kwa kuwa nilikuwa na wateja wengi sana na biashara yangu ilikuwa inajulikana sana hivyo taarifa kuhusu duka langu kuibiwa zilizagaa sana hapa mkoani.

Kitendo cha taarifa hizo kusambaa ndipo mfanyabiashara mwenzangu kutoka Muleba alinipigia simu na kuniambia kuna Dokta anamfahamu anaweza kunisaidia kuwapata wahusika kwa muda mfupi.


Bila kupoteza hata dakika nilimuomba mawasiliano ya Dr ndipo akanitumia namba hii +254 769404965 na emailkiwangadoctors@gmail.com .Niliwasiliana na Dr. Kiwanga kisha kumwambia shida yangu na zaidi kumuomba nahitaji vitu yangu virudishwe na wahusika wenyewe mchana mweupe. Dr. Kiwanga alinijibu kuwa kazi yangu ataifanya kwa muda wa masaa 24 nitakuwa na vitu yangu.


Baada ya kuwasiliana na Dr. Kiwanga nilibaki dukani kwangu na baadhi ya marafiki zangu tukibadilishana mawazo, ndipo tuliona gari aina ya Fuso imekuja na kusimama mlangoni kwangu. Mwanzo sikushtuka au kuhisi kitu maana gari hiyo ilikuwa ni ya mfanya biashara maaarufu pia hapa mjini ila baada ya dakika kadhaa hamna mtu anatoka ndipo mimi na marafiki zangu tukasimama na kuikaribia ile gari.

Ndani ya gari alikuwemo yule mfanyabiashara,vijana 6 na hata wale waliokuwa wamekamatwa na polisi hapo mwanzo wakiwemo. Tulipozidi kutazama tukaona vitu vyangu vikiwa katika gari na bila kuchelewa polisi nao wakashafika kisha tukaenda wote polisi. Baada ya kufika polisi mimi niliomba vitu vyangu na kuwasamehe wahusika maana dunia hii ni mapito tu.

Natoa wito kwa yoyote aliyesumbuliwa na wezi Dr. Kiwanga ni kiboko wao lakini pia Dr. Kiwanga anatatua shida mbalimbali kama kurejea amani na furaha kwa nyumba, kupata mwanaume, kutafsiri ndoto ambazo zinakusumbua usiku kucha na kusafisha nyota.


Dr. Kiwanga anatibu ugonjwa wa sukari, Presha na nguvu za kiume kwa wanaume ili kuzidisha upendo katika ndoa zao.

Wasiliana na Kiwangadoctors kwa namba +254 769404965, email kiwangadoctors@gmail.comau tembelea website yao www.kiwangadoctors.com kwa taarifa zaidi.



Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post