JESHI LA MAREKANI LATUMA BARUA YA KUONDOKA IRAQ .....WIZARA YA ULINZI YAIKANA BARUA HIYO | MALUNDE 1 BLOG

Tuesday, January 7, 2020

JESHI LA MAREKANI LATUMA BARUA YA KUONDOKA IRAQ .....WIZARA YA ULINZI YAIKANA BARUA HIYO

  Malunde       Tuesday, January 7, 2020

Waziri wa Ulinzi wa Marekani, Mark Esper amekanusha kwamba Ikulu ya Marekani ilikuwa inajiandaa kuyaondoa majeshi yake Iraq. 


Tangazo hilo limetolewa baada ya jenerali mwandamizi wa Marekani kumpa jenerali mwenzake wa Iraq barua inayosema kuwa vikosi vya Marekani vitaondoka Iraq katika siku na wiki zijazo. 

Mkuu wa kikosi cha Marekani nchini Iraq, Brigedia Jenerali William Seely alituma barua kwa kamandi ya operesheni ya pamoja nchini Iraq, nakala ambayo ilionekana na vyombo vya habari kadhaa ikiwemo shirika la habari la Ufaransa, AFP na Reuters. 

Barua hiyo ilisema kuwa vikosi vya muungano vinavyoongozwa na Marekani kupambana na kundi linalojiita Dola la Kiislamu, IS vitachukua hatua kuhakikisha harakati za kuondoka Iraq zinafanyika salama na kwa ufanisi. 

Lakini wizara ya ulinzi ya Marekani imekanusha kuwa inakusudia kuviondoa vikosi vyake Iraq. Esper amesema hakuna uamuzi wowote wa kuondoka Iraq.


Mkanganyiko huu umekuja mara baada ya jeshi la Marekani kumuua kamanda wa jeshi wa Iran Qasem Soleimani.

Jenerali Soleimani aliuawa katika mapambano ya anga huko Baghdad siku ya ijumaa baada ya rais Trump kuamuru wafanye hivyo.




Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post