MAHAKAMA KUTOA HUKUMU IJUMAA KESI YA ANAYEDAIWA KUMBAKA BINTI YAKE | MALUNDE 1 BLOG

Monday, October 7, 2019

MAHAKAMA KUTOA HUKUMU IJUMAA KESI YA ANAYEDAIWA KUMBAKA BINTI YAKE

  Malunde       Monday, October 7, 2019

Mahakama ya Hakimu Mkazi Arusha imepanga kutoa hukumu Ijumaa October 11,2019 dhidi ya Kigogo wa TPRI, Aresteric Silayo anayedaiwa kumbaka mwanae wa kike mwenye umri wa miaka 11.



Akizungumza mahakamani hapo juzi, Hakimu Mkazi Aziza Temu, aliyepewa mamlaka na Mahakama Kuu Kanda ya Arusha kusikiliza rufani ya kesi hiyo, alisema amesikiliza hoja za rufani hiyo za pande zote mbili.

"Baada ya kuwasikiliza upande wa utetezi na Jamuhuri, hukumu nitatoa Oktoba 11, mwaka huu," alisema.

Kabla ya hakimu Aziza kupanga tarehe hiyo, alimsikiliza Wakili wa Serikali, Azael Mwiteni, ambaye aliomba mahakama hiyo kutengua uamuzi wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Arusha ya kumwachia huru mtuhumiwa huyo.

"Mheshimiwa naomba utengue uamuzi wa kumwachia huru mtuhumiwa huyu na kuzingatia ushahidi wa mtoto na mashahidi wote waliofika mahakamani hapa kutoa ushahidi unaofanana na usio na mashaka," aliiambia mahakama.

Alieleza ushahidi wa mtoto (jina tunalo) unaonyesha baba (mtuhumiwa) alimbaka mwanawe kwani mtoto aliweza kumweleza Mwalimu shuleni, mahakamani na pia cheti cha daktari aliyemchunguza amethibitisha mtoto huyo kubakwa.

"Kutokana na ushahidi uliotolewa Mheshimiwa utaona utakapopitia jalada hili kuwa mtoto ameeleza bila kubadili maneno, naomba mtie hatiani mshtakiwa na kumpa adhabu stahiki kulingana na kitendo alichokifanya kwa mwanawe.”

Naye Wakili wa Utetezi, John Materu, alidai hoja za Wakili wa Serikali hazina mashiko, kwani mahakama ilimwachia huru baada ya kuona ushahidi uliotolewa mahakamani ulikuwa wa shaka.

Alidai kesi hiyo ya kutengenezwa na ina sababu zake, hivyo hakuna ukweli wowote juu ya tukio hilo.
 


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post