WAHUNI WAIBA NG'OMBE KWA KUTUMIA PIKIPIKI | MALUNDE 1 BLOG

Sunday, August 25, 2019

WAHUNI WAIBA NG'OMBE KWA KUTUMIA PIKIPIKI

  Malunde       Sunday, August 25, 2019

Baadhi ya Madiwani katika Wilaya ya Serengeti mkoani Mara wamelalamikia kuwepo kwa matukio ya wizi wa mifugo, kunakofanywa na baadhi ya wananchi katika Wilaya hiyo, hali inayopelekea baadhi ya wananchi kutojikita zaidi kwenye shughuli za maendeleo, badala yake wanakesha kulinda mifugo yao.

Akizungumza kwenye kikao cha Baraza la Madiwani, baadhi ya Madiwani hao wamesema watu hao wamekuwa wakiwabeba ng'ombe kwenye bodaboda na kukimbia nao vijiji vya jirani.

"Hatuwezi kujadili maendeleo wakati kuna vitendo vya kihalifu vya wizi wa mifugo na haipiti siku hujasikia mifugo haijaibiwa kwenye eneo hili, kinachoshangaza zaidi ni wezi wanaiba ng'ombe na wanawabeba kwenye pikipiki, lazima tufanye kitu kwa niaba ya wananchi wetu." amesema Mwenyekiti wa Halmashauri Juma Porini

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Serengeti, Nurudin Babu, ameagiza Kijiji kitakachobainika, kuiba ng'ombe basi wananchi wake hawana budi kuingia gharama ya kulipa ngombe hao.

"Nimeshaagiza tayari endapo Ng'ombe wataibiwa kwenye Kijiji fulani, wafuatilie nyayo na endapo watabaini hadi Kijiji alipoelekea huyo ng'ombe basi hicho Kijiji kitalazimika kulipa." amesema Nurudin Babu
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post