Wednesday, December 26, 2018

HAWA NDIYO WANASIASA WALIOTIA FORA MWAKA 2018..YUMO MEMBE,BASHIRU NA MZEE WA FYEKELEA MBALI...JIFANYE UNAJIKUNA

  Malunde       Wednesday, December 26, 2018

Mwaka 2018 unakwisha ukiacha alama katika ulingo wa kisiasa ambapo baadhi ya viongozi wa siasa wameng’ara kwa utendaji mzuri wakipata sifa serikalini na mbele ya wananchi.

Miongoni mwa viongozi waliong’ara ni pamoja na Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Anthony Mtaka ambaye Septemba 8, Rais John Magufuli alimtangaza kuwa Mkuu wa Mkoa anayeongoza wa kufanya kazi vizuri.

Pia, CCM imeingia katika vita mpya dhidi ya wagombea urais wa mwaka 2015, baada ya katibu wake mkuu, Dk Bashiru Ally kumtuhumu hadharani Bernard Membe kuwa anakwamisha mikakati ya urais 2020.

Mwanri

Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Agrey Mwanri naye ametoa fora kutokana na utendaji wake, lakini kubwa zaidi ni kauli zake za kusisitiza jambo zilizoonekana kama vichekesho lakini akiwa akionyesha umakini wa kufuatilia mambo.

Miongoni mwa kauli zake zilizotia fora ni ile ya ‘nyoosha mkono jifanye kama unajikuna’ ambayo aliitoa wakati akitaka kujua nani anaona maagizo yake ni ya kipuuzi.

Kauli nyingine ni ile ya ‘Fyekelea mbali’ ambayo pia alikuwa akiwaonya watendaji mkoani humo, ikifuatiwa na kauli ya sasa ya ‘Injia soma ramani’.

Kauli zote hizo zimemfanya Mwanri kuwa maarufu kwenye mitandao ya jamii huku pia akionekana kusimamia vyema maendeleo ya Mkoa wa Tabora.

Biteko

Mwanasiasa mwingine anayechipukia ni Naibu Waziri wa Madini, Doto Biteko aliyeteuliwa Januari mwaka huu baada ya kuongoza kamati ya muda iliyochunguza madini ya Tanzanite.

Biteko aliteuliwa kumsaidia Waziri Angela Kairuki baada ya Wizara hiyo kuundwa ikinyofolewa kutoka kwa iliyokuwa Wizara ya Nishati na Madini.

Kamati aliyokuwa akiiongoza Biteko iliundwa na Spika wa Bunge Job Ndugai Juni 2017, akiipa kazi ya kuchunguza Sekta nzima ya Madini ya Tanzanite.

Mbali na Doto Biteko ambaye pia alikuwa Mwenyekiti wa kamati ya kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini, wajumbe walikuwa ni pamoja na Mohammed Mchengerwa, Ezekiel Maige, Balozi Adadi Rajabu, Dk Merry Mwanjelwa, Subira Mgalu, Juma Omari, Abdalla Mtolea na Joseph Ole Millya.

Ripoti ya kamati hiyo ilikabidhiwa kwa Rais John Magufuli Septemba 2017 Ikulu jijini Dar es Salaam.

Miongoni mwa kazi alizofanya Biteko ni pamoja na kukamata madini ya vito aina ya Rhodilite yenye uzito wa takribani tani saba yaliyokuwa yamefichwa nyumbani kwa mchimbaji wa madini hayo, Juvenal Mnene ambaye ni mmiliki wa kampuni ya J. J. Mnene & Partners Julai 2018 wilayani Gairo Morogoro.

Zitto

Licha ya umaarufu wake wa muda mrefu, Zitto aliibuka upya mwaka huu pale alipoibua hoja ya Sh1.5 trilioni alizodai kuwa hazijulikani zilipo kutoka na ripoti Mdhibiti na Mkaguzi wa Hesabu za Serikali (CAG) ya mwaka 2016/17 iliyotolewa Aprili mwaka huu.

Baada ya Zitto kulipua bomu la Sh1.5 trilioni, Chama cha Mapinduzi kupitia Katibu wake wa Itikadi na Uenezi, Humphrey Polepole kilijibu ambapo kiongozi huyo alitumia ‘flip chart’ kufanya hesabu kufafanua kuwa hakukuwa na upotevu wa fedha hizo.

Hoja ya Zitto ilimkera Rais Magufuli ambaye katika hotuba yake ya Aprili 20 Ikulu ya Dar es Salaam alikanusha madai hayo. Pia, Naibu Waziri wa Fedha na Mipango, Dk Ashatu Kijaji alitoa taarifa bungeni Dodoma kufafanua fedha hizo.

Licha ya ufafanuzi wote huo, hoja ya Sh1.5 trilioni iliendelea kushika kasi kwenye mitandao ya jamii kama moto kichakani, jambo lililompa umaarufu Zitto ambaye ni Mbunge pekee katika chama cha ACT Wazalendo.

Nape

Nape aliyetimuliwa uwaziri mapema mwaka 2017 ameendelea kung’ara, mwaka huu akijikita zaidi kutetea wakulima wa korosho.

Nape aliuanzisha mtiti mapema Mei mwaka huu akishikilia shilingi ya aliyekuwa waziri wa kilimo, Dk Charles Tizeba kwa kutoridhishwa na majibu ya Serikali kuhusu fedha za ushuru wa mauzo ya nje ya korosho (export levy).

Wiki moja baadaye Mei 24, Nape aliibua tena hoja hiyo na kumfanya Spika Job Ndugai kutoboa siri ya Waziri Tizeba kulia kama mtoto mbele ya kamati ya bajeti.


Via >>Mwananchi
Kuwa Mjanja..Download App mpya ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
dl.dropbox.com/s/1f6hu4drsr05o09/Malunde%201%20Blog.apk
Previous
« Prev Post