Friday, June 29, 2018

MBOLEA YA MKOJO WA BINADAMU YAZINDULIWA

  Malunde       Friday, June 29, 2018

Mkojo ukiwa maabara

Mkufunzi mmoja kutoka chuo kikuu cha Afrika Kusini, anayejulikana kama Dkt.Dyllon Randall amevumbua mbolea inayozalishwa kutokana na mkojo wa binadamu.

Dkt. Randall akizungumza kwenye mkutano na taasisi ya maji ya Afrika Kusini (WISA) amesema kuwa wanachukua kinyesi na mkojo wa binadamu na kuchanganya na maji machafu na kuzalisha mbolea inyojulikana kwa jina ‘new liquid gold- think fertiliser’.

"Mkojo peke yake ni asilimia 1, maji machafu ni asilimia 80 (nitrogen), asilimia 70 ni (potassium) na asilimia 50 (phosphorus) hivi ndivyo virutubisho kwa ajili ya kutengeneza mbolea kutoka kwenye mkojo”, amesema Randall.

Aidha Dkt. Randall ameongeza kuwa sayansi hiyo italisaidia taifa hilo kutokana na hali ya ukame iliyopo, hivyo serikali itatumia gharama ndogo kuagiza mbolea ya nje.

Source: All African
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpyaHAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.bdkxfuvweev_drskoew
Previous
« Prev Post