Tuesday, April 24, 2018

WANASAYANSI : MAKABURI YA TILES SIYO SALAMA

  Malunde       Tuesday, April 24, 2018
Imeelezwa kwamba matumizi ya maru maru (tiles, marble , terrazzo) kujengengea makaburi sio salama kwa ardhi, kwani yana kemikali ambayo inaathiri udongo.

Taarifa hiyo imetolewa na mtaalamu wa sayansi ya mazingira na kilimo, Prof. Julius Zake wa Chuo Kikuu cha Makerere nchini Uganda, kwenye ripoti yake ya udongo wa Uganda na njia sahihi ya kutumia mbolea, na kueleza kwamba ujenzi wa makaburi kwa tiles unaongeza hatari kubwa ya udongo kushindwa kuzalisha.

“Zamani watu walikuwa wanatumia nguo maalum (backcloth ) kuzikia wapendwa wao, sasa hivi watu wanakufa sana na wanazikwa kila mahali kwa wingi,tiles haziwezi kuharibika zinaingiliana na mizizi inayorutubisha udongo na kusaidia uzalishaji, hivyo udongo unaathirika na kemikali”, amesema mwanasayansi huyo.

Mtaalamu huyo amesema ardhi sasa hivi imekuwa na acid nyingi na kusabaisha kushindwa kuwa na rutuba, ya kuweza kustawisha mazao na kutunza mazingira.
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpyaHAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.bdkxfuvweev_drskoew
Previous
« Prev Post