NAMNA NILIVYOWEZA SAIDIA MME WANGU KUACHA KUTUMIAJI WA POMBE | MALUNDE 1 BLOG

Wednesday, July 28, 2021

NAMNA NILIVYOWEZA SAIDIA MME WANGU KUACHA KUTUMIAJI WA POMBE

  Malunde       Wednesday, July 28, 2021

Wanasemaga pombe sio kitu kibaya lakini inategemea na mnywaji wa hiyo pombe yupo katika hali gani au kichwa chake kinaweza kuhimili pombe kiasi gani, ukilitambua hilo basi pombe haitokusumbua kwani hata watengenezaji wa bidhaa hizo wanashauri tunywe kistaarabu.

Lakini pia matatizo yanaweza kutokea endapo mnywaji wa pombe hiyo amekunywa kiasi gani, katika hali ya kawaida unywaji wa pombe unaweza kupelekea kutoelewana katika familia, kutoisaidia familia yako na kujikita kwenye pombe na hata kutokufanya mambo ya maendeleo ya mtu binafsi.

Kwa majina naitwa Wini Kweka nafanya kazi katika kampuni moja ya usafirishaji jijini Mwanza nimeolewa na bwana yangu ameajiriwa katika Benki moja hapa jijini Dar es salaam, na tuna watoto wawili mmoja yuko kidato cha pili mwingine darasa la nne.

Mme wangu yeye ni mtumiaji wa pombe lakini naweza sema yeye ni mmoja kati ya watu wanaoitumia pombe vibaya kwa sababu maana anakunywa pombe nyingi kiasi kwamba anavua nguo na kulala baa kabisa mara nyingine.

Matumizi yake ya pombe yamepelekea tukose maendeleo kwa muda mrefu sana ukizingatia mshahara wake karibia wote alikua akiumalizia huko anaponywea pombe, ilikuwa anapokea mshahara halafu anasema bado hajapokea kisha wote anaumalizia kwenye pombe na kabla mwezi haujaisha pesa yake inakuwa ishakata.

Na hio inapelekea kwamba anakuwa na marafiki wenzake akiwa baa hivyo huwanunulia watu wengi katika meza yake na kupelekea kiasi kingi cha pesa kutumika kwa mara moja hasa hasa katika suala la kijinga la unywaji wa pombe.

Mimi nikiwa kama mke wangu nilikuwa namshauri kila mara nikimwambia kwanini asiache pombe na tufanye mambo ya maana akawa ananijibu kazi zake ndo zinamfanya awe mlevi, kwa hiyo mzigo wote ukawa umenielemea mimi kuanzia watoto, chakula na kila kitu.

Maisha yetu yalikuwa hivyo hivyo tu, maana mme wangu kabla hajapokea mshahara wake tunapanga vitu muhimu vya kufanya ila akishapokea anakuwa tofauti hadi nikimkumbusha naambulia kipigo.

Niliweza washirikisha marafiki zangu ili kupata ushauri kutoka kwao ila majibu niliyopata ni kuwa wanasema kampani yake ya marafiki ndo tatizo kwani wamekuwa na utaratibu wa kunywa pombe kila wakitoka kufanya kazi zao za siku hiyo.

Mimi sikukata tamaa juu ya mme wangu kwa sababu nilitazama upande wa pili wa watoto wetu nikikata tamaa juu ya Baba yao maisha gani wataishi. Siku moja nikiwa nilimtembelea shangazi yangu na katika maongezi nikamshirikisha na tatizo langu akaniambia hata yeye mme wake alikuwa na tatizo hilo zamani na kunipatia namba ya mtu aliyemsaidia mme wake kuacha pombe.

Niliwasiliana na Kiwangadoctors kisha nikawatembelea ofisini kwao. Nilipata huduma kutoka kwa Dr. Kiwanga kisha nikarejea nyumbani kwa ajiri ya kutumia ile dawa ambayo nilipewa na Dr. Kiwanga.

Nikiwa natumia ile dawa mme wangu alianza kutapika kila akinywa pombe au akihisi harufu ya pombe, na mwisho wake aliacha mwenyewe na hivi sasa mme wangu hatumii pombe kabisa au kinywaji chochote cha kulewesha.

Nikiwa ofisini kwa Dr. Kiwanga niliambiwa kuwa wana dawa ya Nguvu za kiume, dawa ya kufanya nyota yako ing’ae, dawa ya mapenzi, dawa ya Sukari pamoja na dawa ya kurejesha mpenzi wako.

Wasiliana na kiwangadoctors kwa namba ya simu +254 769404965 au tembelea website yao www.kiwangadoctors.com kupata taarifa zaidi kuhusu kiwanga doctors.
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post