HUYU MTU ALINITAPELI KSH250,000 KWA KUAHIDI KUMPA KAKA YANGU KAZI YA KDF. NILICHOFANYA KUREJESHA PESA ILIMUACHA KWA MACHOZI | MALUNDE 1 BLOG

Saturday, June 12, 2021

HUYU MTU ALINITAPELI KSH250,000 KWA KUAHIDI KUMPA KAKA YANGU KAZI YA KDF. NILICHOFANYA KUREJESHA PESA ILIMUACHA KWA MACHOZI

  Malunde       Saturday, June 12, 2021


 
Mwaka huu nilikwenda kuzimu baada ya kunaswa kutoka kwa KSh250,000 na mtu ambaye alidai alikuwa akifanya kazi na KDF. Mvulana huyo alikuwa akishirikiana na baba yangu huko Thika Kenya.

 Wakati wa mazungumzo alimweleza kulikuwa na nafasi za kazi katika KDF. Hiyo ilikuwa mnamo Decembai 2011.Baba yangu aliniita baada ya mkutano, akiwa na shauku na hamu ya kumpatia mdogo wangu kazi.Ndugu yangu alikuwa amehitimu kutoka chuoni  na stashahada na alikuwa nyumbani kwa miaka miwili bila chochote cha kufanya. Fursa yoyote iliyokuja kwake ilikuwa sawa.

Niliamua kwamba kwa kuwa baba yangu alimwamini rafiki yake, nitafanya chochote kibinadamu kulipia kiwango chochote anachotaka ili kaka yangu aajiriwe.Nilichukua mawasiliano ya mtu huyo na tuliendelea kuwasiliana. Baada ya wiki 3 hivi alinipigia simu kuniarifu kwamba mtu mkubwa huko KDF alikuwa amedai KSh250,000 ili kaka yangu aajiriwe. Alinihakikishia kuwa mara tu nitakapolipa, hiyo itakuwa hivyo.Nilikwenda kwa Benki ya KCB  na kuchukua mkopo wa KSh300,000. Kisha nikampa pesa baba yangu ambaye alimpeleka kwa yule mtu. Rafiki yake kisha akatuambia tusubiri mwezi mmoja ili ndugu yetu achukuliwe.

Wiki 3 baada ya kuchukua pesa, hatukusikia kutoka kwake. Baba yangu pia hakuwa amemwona kanisani tangu hapo.Jioni moja nilimwuliza baba yangu ampigie simu na kuthibitisha maendeleo aliyokuwa akifanya.Yule mtu akajibu, "Niko safari kiasi lakini nimeambiwa kuajiriwa ni wiki ijayo. Wacha aende Uwanja wa Thika huko huko huko kwa uteuzi."Tulifurahi sana kusikia habari hizo na tukamshukuru sana.Wiki iliyofuata kaka yangu alijiandaa na kuelekea  na Thika kama alivyoagizwa. Nilimsindikiza hadi CBD ya Nairobi na kumwonyesha gari za kwenda Thika.

Kufika Thika kaka yangu alimngojea mtu ambaye aliambiwa wakutane uwanjani tangu saa 11 asubuhi. Watu ambao walikuwa wamekusanyika kwa kuajiri walianza mchakato, majina yakaitwa na jina la kaka yangu halikupatikana. Aliamua kumpigia baba yangu simu kumuuliza ni kwa nini jina lake halikupatikana. Wakati baba yangu alijaribu kuuliza kutoka kwa rafiki yake, alishtuka simu  hiyo ilikuwa imezimwa.

Mtu huyo alikuwa tayari ameacha kuhudhuria kanisa na alikuwa amehamia ghafla katika mji mwingine. Tulijaribu kuwasiliana na marafiki zake lakini ilikuwa bure. Ndugu yangu aliacha kazi na akarudi nyumbani bila kufanya kazi kama kawaida.Nilianza kusumbuliwa na mafadhaiko kujaribu kutafuta njia ya kulipa mkopo. Nilimwambia baba yangu lazima nilipize kisasi lakini akasema kwamba Mungu atamwadhibu mtu huyo.

Nilikuwa nimepata nambari mkondoni baada ya hadithi kuangaziwa na moja ya chombo cha habari. Nilimpigia mtu huyo kujua ni jinsi gani anaweza kunisaidia.Mwanamume aliyeitwa Kiwanga  alichukua simu yangu na kuniambia nitembelee ofisini kwake. Kwa kuwa nilikuwa na uchungu ndani, sikujali kitakachonitokea ilimradi ningemfundisha mshauri huyo somo.

Nilikwenda kwa ofisi ya Kiwanga ambaye aliuliza maelezo ya mtu aliyetutapeli. Wiki iliyofuata nilienda kazini kwake na alifanya kile alichofanya kwa masaa 3 na kuniahidi kitu cha kushangaza kitatokea.Jioni wiki moja baadaye, nilipokea simu ngeni kutoka kwa sauti niliyoijua.“Ndugu yangu, nisamehe aki kwa yale nilifanya. Tangu wiki iliyopita sijalala, naona kuna nyoka inanikimbiza kila usiku.Kibaya zaidi ni vile sijaenda choo kwa siku nne. Kuvimbiwa na nilienda hospitali. Nilipewa dawa ya kunywa sijapona. Usiku sauti zinaniambia nirudishe pesa.Tafadhali nitarudisha pesa kesho na mniondolee shida, tumbo langu litaniua. "

Nilimpa siku na nikamwambia kutofaulu kutasababisha watoto wake kuteseka.Usiku huo nilipokuwa nikila chakula cha jioni nilipokea KSh250,000 kwenye simu yangu. Sikuamini kitendo changu kilifanya uchawi. Hata baba yangu hakuamini macho yake. Kupiga simu moja tu kwenda kwa Kiwanga kuliokoa maumivu ya kulipa mkopo na kuhakikisha mtu anapata somo kwa njia ngumu.

Daktari Kiwanga anasema nguvu zake za uuguzi zinafanya kazi ndani ya masaa 24, na kawaida ndani ya siku hiyo hiyo hutolewa. Anashughulikia shida za jumla kuanzia kushinda kesi za korti, kushinda bahati nasibu, ulinzi wa familia na mali, na pia kutabiri kwa usahihi hali ya baadaye ya mtu.Wengine wengi ambao wamesaidiwa na Dk. Kiwanga wanasema wamepokea uponyaji wenye nguvu na sasa wameunganishwa zaidi na mioyo yao ya upweke.

Vile vile anaponya shinikizo, ugonjwa wa sukari, vidonda, kisonono, kaswende, Kifua kikuu, udhaifu wa kiume kati ya vitu vingine.Daktari pia anasuluhisha changamoto za maisha kama maswala ya upendo, shida za kifamilia na ugumu katika biashara, huongeza bahati yako, ambayo ni kushinda michezo ya bahati nasibu na kesi za korti, kupandishwa kazini na kuondosha roho na ndoto za kishetani.

Kwa habari zaidi wasiliana na Kiwanga doctors kupitia njia zao za mawasiliano kama vile

Simu; +254 769404965/Email; kiwangadoctors@gmail.com au  tembelea tovuti www.kiwangadoctors.com

 

Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post