MAELFU WAKIMBIA MAKAZI YAO CONGO BAADA YA VOLCANO KUBWA KULIPUKA - MALUNDE 1 BLOG | Fahari ya Shinyanga

Breaking

Sunday, May 23, 2021

MAELFU WAKIMBIA MAKAZI YAO CONGO BAADA YA VOLCANO KUBWA KULIPUKA


MAELFU ya watu wamekimbia makazi yao nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo baada ya volkano kubwa kulipuka.

Chemchemi za lava kubwa zilitoka kwenye Mlima Nyiragongo kwa kulipuka angani usiku na kutengeneza wingu zito jekundu juu ya mji wa Goma, ambao una wakazi milioni mbili.

Mtiririko wa lava ulifika uwanja wa ndege wa jiji lakini imeripotiwa sasa umesimama.

Volkano hiyo, iliyoko 10km (maili sita) kutoka Goma, ililipuka mara ya mwisho mnamo 2002 na kuua watu 250 na kuwafanya watu wengine 120,000 kukosa makazi.

Wakati wa asubuhi ya Jumapili, wakaazi wengi walivuka mpaka wa karibu wa Rwanda, wakati wengine walikwenda kwenye viwanja vya juu magharibi mwa jiji.

Umati ulionekana na magodoro na mali nyingine, wakikimbia hata kabla ya tangazo la serikali, ambalo lilikuja saa kadhaa baada ya mlipuko kuanza.

Mamlaka ya Rwanda ilisema karibu watu 3,000 walikuwa wamevuka kutoka Goma, vyombo vya habari vya serikali nchini humo vilisema watalazwa katika shule na sehemu za ibada.

Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Pages