TCRA YAWATAKA WATUMIAJI WA MITANDAO YA KIJAMII KUWEKA 'PASSWORD' KWENYE VIFAA VYA MAWASILIANO | MALUNDE 1 BLOG

Tuesday, May 11, 2021

TCRA YAWATAKA WATUMIAJI WA MITANDAO YA KIJAMII KUWEKA 'PASSWORD' KWENYE VIFAA VYA MAWASILIANO

  Malunde       Tuesday, May 11, 2021

Mkuu wa Kitengo cha Ufuatiliaji TCRA, Dkt. Philip Filikunjombe

Na Kadama Malunde - Malunde 1 blog
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) imewataka Watumiaji wa Mitandao ya Kijamii wakiwemo Waandishi wa Habari Mtandaoni kuweka Nywila 'Passwords' kwenye vifaa vya mawasiliano ikiwemo simu za mkononi na Computer ili kuzuia matumizi ya mitandao au vifaa vya mawasiliano bila idhini ya mhusika.

Rai hiyo imetolewa na Mkuu wa Kitengo cha Ufuatiliaji TCRA, Dkt. Philip Filikunjombe leo Jumanne Mei 11,2021 mkoani Morogoro wakati wa semina kwa Waandishi wa Habari Mtandaoni (Online Media Journalists, Bloggers and Editors) ili kuwajengea uwezo kuhusu Sheria mbalimbali zinazohusu Tasnia ya Habari ili waweze kuripoti kwa weledi zaidi juu ya Haki za Binadamu iliyoandaliwa na Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC).

Dkt. Filikunjombe amesema ni lazima kila mtumiaji wa kifaa cha mawasiliano ikiwemo Simu ya Mkononi na Computer aweke Password kwenye kifaa chake cha mawasiliano ili kulinda taarifa zake ikiwa ni pamoja na kuepuka watu wasio wema kutumia vibaya mtandao.

"Weka password kwenye simu yako na usimpe mtu mwingine namba yako ya siri hata kama ni mme au mke wako", amesema.

"Pia tunapaswa kulinda watoto mtandaoni 
kwa kutowapa simu zetu. Usimpe simu yako mtoto kwa sababu kuna mambo mengine hayapaswi kuonwa na watoto kwa umri wao. Jitahidi kuweka Neno la Siri (Password) kwenye simu yako", amesema Dkt. Philikunjombe.

Katika hatua nyingine amewataka waandishi wa habari mtandaoni kuepuka kusambaza taarifa za uongo 'Fake News' na kutumia lugha mbaya huku akiwasisitiza kusajili vyombo vya habari mtandaoni ili kuepuka kujiingiza katika migororo ya kisheria.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post