VILE NILIVYOLIPISHA KISASI KWA MAJAMBAZI WALIONIVAMIA NYUMBANI | MALUNDE 1 BLOG

Monday, May 24, 2021

VILE NILIVYOLIPISHA KISASI KWA MAJAMBAZI WALIONIVAMIA NYUMBANI

  Malunde       Monday, May 24, 2021
Wakati mmoja hapo mbeleni nilipokuwa natoka kazini, nilikumbwa na masahibu ya ajabu. Nilikuwa katika gari langu nikiliendesha kuelekea nyumbani. Nilikuwa najihisi mchovu sana na hamu ya kufika nyumbani kupumzika ilikuwa kubwa mno.

 Wakati huo huo, kulikuwa na gari kubwa, aina ya landrover likinifuata nyuma pasi na kujuwa. Ilikuwa mwendo wa saa moja. Giza lilikuwa limeanza kutanda na mataa za magari mengine zilikuwa zawaka na kutoa mwangaza mwingi mno. 

Kwa hivyo, sikuangalia nyuma mara nyingine tena kwa kutumia kioo cha ndani ya gari maana meangaza ule ulikuwa wachoma macho. Nikaamua kujiburudisha na muziki huku nikiliendesha gari polepole kwenye jam.

Nilipokaribia nyumbani kwangu kule Ongata Rongai, giza lilikuwa limetanda. Magari mataani kule nilikoishi hakuwa na magari mengi sana. Nilipokata kona kutoka kwenye barabara kuu, nilifwatwa na gari lile lile aina ya landrover. Lakini sikugundua kwa maana nilikuwa na hamu kubwa ya kufika nyumbani na kupumzika. Barabara kule mtaani haikuwa ya lami. Ilikuwa na vumbi nyingi na hivyo hata nilipoangalia nyuma mara kadhaa kama ilivyokuwa mazoea yangu, sikuona vizuri lile gari.

Nilipofika kwa mlango kuu kwenye boma langu, nikahisi msukumo pamoja na sauti kubwa nyuma ya gari langu. Kumbe wale majambazi waligonga gari langu kutoka nyuma na kulibonda ili nksiweze kutoroka. Gari lao nalo halikubondeka sana kwa maana lilikuwa nzito na kuweza kustahimili pigo kubwa. Nilipoangalia vizuri nyuma, ndipo nikaligundua gari hilo. 

Hao majambazi nao hawakuchelewa kushuka gari hilo na kuja kuvunja kio cha gari langu na kuniamrisha nitoke nje. Mmoja wao alinyoosha bunduki na kuniambia nifanye lile watakalobla sivyo niuwawe pamoja na familia yangu.

Wakati huo huo, kijana yangu, Juma, alikuwa amesikia sauti ya magari kugongana na kuamua kutoka nje kuona kile kinachoendelea. Hapo ndipo niligundua kwamba nitakuwa na masahibu kubwa sana.

 Niliomba mola ili aweze kuninasua katika mtego ule. Wale majambazi walipomuona, walinifunga mdomo na kunisukuma ndani ya gari na kufunga mlango ili Juma asijue kinachoendelea.

 Naye kwa kutojua hatari iliyokuwepo, alifungua mlango mkuu na kutoka nje kuona magari yale. Nao wakatoka nje ya gari na kumshika yeye pia. Wakafungua mlango wazi kabisa na kuyaingiza magari yale ndani ya boma langu. Kisha wakafunga mlango na wote kutoka nje ya gari pamoja nasi.

Wakaniambia kwamba wanataka pesa kutoka kwangu ili wasitudhuru. Nilikubali matamshi yao kwa maana nilipenda familia yangu na singetaka kuona mmoja wao akidhulumiwa. Mlango wa nyumba ulikuwa wazi. Kuingia ndani ya nyumba haikuwaletea shida kwa maana mke wangu alikuwa anajishughulisha kupika chakula jikoni akisaidiwa na binti yangu. Waliingia nyumbani na kuwarukia mke wangu na binti yangu na kuwafunga midomo na mikono ilibwasipige kelele wasije wakasikika wakipiga nduru.

Nami nikawaomba wasiwadhuru kwa maana nitawapa pesa na kuwaruhusu kubeba mali yoyote watakayootaka. Wakaniamrisha niwape pesa kwa haraka. Wakanisukuma hadi chumba cha kulala ili niondoe pesa mahali nilipoweka huko. Sita hata kidogo kwa maana ile pesa ilikuwa kidogo kwangu.

 Nyingi mimi huweka kwenye benki. Nao wakaona kwamba wameangukia bahati kwasababu shilingi elfu mia moja, ishirini na tatu ilikuwa nyingi kwao. Nikawapa na kungoja watuachilie nao waende zao. Lakini hawakufanya hivyo. Wakaamua kujipa starehe na kula chakula ambacho kilikuwa kimepikwa huku sisi tumekalishwa kwa sakafu tukiwa tumefungwa kwa kamba. Kisha, wakanipiga vibaya sana na kuwabaka mke wangu na binti yangu.

Nilishikwa na huzuni sana. Walipoenda, nikapigia ndungu yangu simu ambaye alikuwa polisi na kumarifu kilichotendeka. Naye akaja maramoja kutoka kituo cha polisi pamoja na askari wenzake. Wakatupeleka hospitalini na kuacha maafisa wa uchunguzi wakifanya upelelezi.

 Lakini kwa bahati mbaya, juhudi zao za kupata wale majambazi hazikufua dafu. Baada ya siku kadhaa, nikapatana na rafiki yangu na kumueleza kilichotokea. Naye akaniambia kwamba kuna mtu ambaye anaitwa Dr. Kiwanga ambaye anaweza kunisaidia ili niweze kuwaadhibu wale majambazi.Rohani alinipatia mawasiliano ya Dr. Kiwanga ambayo ni +254 769404965, anuani ya barua pepe: kiwangadoctors@gmail.com au website yao ya www.kiwangadoctors.com.

Nikamwambia kwamba ningependa kuwaadhibu wale majambazi kwa sababu waliniumiza pamoja na familia yangu. Hata sikuwa na haja ya pesa waliyochukuwa kwa maana pesa ninazo za kutosha na kama wangechukua pesa bila ya kutudhuru, isingefaa kwa maana pengine walikuwa wanaiba sababu ya umaskini.

Siku iliyofuata, nikasikia kwamba kuna watu ambao wamepatikana wakila nyasi kule mtaani nilipoishi. Kwenda kuona, nikapata kwamba ni majambazi wale waliotudhuru. Nikamuita ndugu yangu aje pamoja na askari wenzake ili wawatie mbaroni.

Katika mazungumzo yetu, Dr. Kiwanga aliniambia kwamba anatibu ugonjwa wa presha, kisukari magonjwa ya zinaa na matatizo ya nguvu za kiume lakini pia alisema anatatua shida mbalimbali za kimaisha.

Unaweza kumpata Dr. Kiwanga kwa namba +254 769404965 au tembelea website yao www.kiwangadoctors kwa taarifa zaidi.

 

Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post