Watuhumiwa Wa Ujambazi Wakamatwa Wakiwa Njiani Kwenda Kufanya Uhalifu Mkoani Arusha | MALUNDE 1 BLOG

Friday, May 8, 2020

Watuhumiwa Wa Ujambazi Wakamatwa Wakiwa Njiani Kwenda Kufanya Uhalifu Mkoani Arusha

  Malunde       Friday, May 8, 2020
Na Ahmed Mahmoud ,Arusha
Jeshi la polisi mkoa wa Arusha baada ya kupata taaarifa fiche limefanikiwa kuwakamata watuhumiwa wanne wa ujambazi akiwemo Mganga wa Kienyeji  wakiwa na silaha mbili za Moto kwa ajili ya kuja kufanya matukio ya kiuhalifu mkoani hapa.

Akizungumza na vyombo vya habari mkoani hapa kamanda wa polisi Jonathan Shana amesema jeshi limefanikiwa kuwakamata watuhumiwa ambao ni Steven Godfrey (32) mkazi wa Tabata, Yunusi Hamed (37)mkazi wa Tanga, Said Hamisi(38) mkoa Dar es salaam na mwingine Msafiri Yohana (22) mkazi wa mwanza.

Mnamo tarehe 6 mwezi wa tano mwaka huu majira ya saa nne usiku huku maeneo ya daraja la Nduruma Kata ya Baraa Halmashauri ya jiji la Arusha jeshi letu lilifanikiwa kuwakamata watuhumiwa wanne wa Ujambazi waliokutwa na bunduki moja na Bastola moja zenye jumla ya Risasi 12 .

Alisema mnamo majira ya saa nne baada ya kupata taarifa fiche ambapo tuliweka mtego maeneo ya daraja la mto turuma ndipo tulipowaona watuhumiwa hao waliotekea Dar es salaam kuja Arusha kwa kutumia gari aina ya Toyota crown, lenye namba la usajiri T. 777 DSJ ndipo walipolisimamisha gari hilo lakini walikaidi amri.

Hata hivyo askari walichukua uamuzi wa kufyatua risasi hewani kwa lengo la kuwataadharisha lakini waliendelea kukaidi amri hiyo, ndipo Askari walipoamua kufyatua risasi kwa kulenga matairi ya gari hilo hali iliyosababisha kufanikisha ukamataji wa watuhumiwa hao huku mmoja wao aitwaye Msafiri Yohana akiwa amejeruhiwa kwa risasi katika viganja vyake vya mikono.

Aidha kwa mujibu wa Kamanda Shana katika upekuzi wa gari hilo kulikutwa na aina za  silaha mbili Shortgun (1) na bastola 1 zenye risasi nne za bunduki aina ya Shortgun na risasi nane za bastola zilizokuwa kwenye magazine pamoja na mikasi mitatu ya kukatia vyuma, nondo mbili, gundi na madawa mbalimbali ya mitishamba.

Alieleza Kamanda katika mahojiano na watuhumiwa hao wamekiri kuja Arusha kwa lengo la kufanya uhalifu na watuhumiwa hao watafikishwa mahakani pindi upelelezi utakapokamilika, ambapo akatoa wito kwa watu wote wenye nia ya kufanya uhalifu awatafanikiwa kuingia lakini watatoka majivu.

Pia niwaombe wananchi waendelee kutoa taarifa sahihi za uhalifu na wahalifu kwa jeshi hilo ili waweze kuzifanyia kazi hali itakayosaidia kuimarisha utulivu, amani na usalama tulivu uliyopo.

Kwa Upande wake Mkuu wa Mkoa wa Arusha alilipongeza jeshi hilo kwa kufanya kazi zake kwa weledi na kuwataka wananchi kufuata Maelekezo ya kutii sheria bila shuruti na wanaoshindwa mmekuwa mkiwashurutisha kama hawa

Alisema kuwa kila wakati jeshi hilo limekuwa likiwataka wananchi kutiii sheria bila shuruti na wanaokaidi mmekuwa mkiwashurutisha leo mmenyesha mfano mmekamata majambazi wametii sheria na hawakuu wawa na matokeo yake ni tofauti na huko nyuma wengi walikuwa wakikaidi na kujikuta wakiuwawa. 




Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post