IRAN YAMUITA AFISA WA USWISI KUJADILI KILE INACHOSEMA NI "UCHOKOZI WA MAREKANI" KWA IRAQ | MALUNDE 1 BLOG

Wednesday, January 1, 2020

IRAN YAMUITA AFISA WA USWISI KUJADILI KILE INACHOSEMA NI "UCHOKOZI WA MAREKANI" KWA IRAQ

  Malunde       Wednesday, January 1, 2020

Wizara ya mambo ya nje ya Iran imesema serikali yake imemuita afisa wa ubalozi wa Uswisi ambayo inawakilisha matakwa ya Marekani nchini humo kulalamika juu ya uchokozi wa Marekani katika taifa jirani la Iraq. 



Kulingana na taarifa kutoka wizara hiyo, Jamhuri ya kiislamu ya Iran imelaani vikali matamshi ya kichochezi yanayoweza kusababisha vita yanayotolewa na maafisa wa Marekani ambayo ni ukiukwaji wa makubaliano ya Umoja wa Mataifa. 

Rais wa Marekani na maafisa wengine wa taifa hilo wameilaumu Iran kwa shambulio la roketi lililisababisha kifo cha mkandarasi mmoja wa Marekani Kaskazini mwa Iraq Ijumaa iliyopita. 

Pia wameishutumu Iran kuhusika na uvamizi uliofanywa katika Ubalozi wa Marekani mjini Baghdad na waandamanaji waliojawa na hasira kufuatia shambulio la kulipiza kisasi la Marekani, Magharibi mwa Iraq lililowauwa wanamgambo 25. 

Wizara ya kigeni ya Iran hata hivyo imeitaka Uswisi iikumbushe Marekani kwamba Iran ni nchi huru.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post