DC Ndejembi : Waliofanya Ubadhilifu Wa Fedha Ujenzi Wa Kongwa Sekondari Watazitapika. | MALUNDE 1 BLOG

Saturday, August 10, 2019

DC Ndejembi : Waliofanya Ubadhilifu Wa Fedha Ujenzi Wa Kongwa Sekondari Watazitapika.

  Malunde       Saturday, August 10, 2019
Na.Faustine Gimu Galafoni,Dodoma.
Mkuu wa wilaya  Kongwa jijini Dodoma Deo Ndejembi amesema wahusika wote waliofanya ubadhilifu wa fedha za ujenzi katika Shule ya Sekondari Kongwa mkoani Dodoma Watazitapika.
 
Ndejembi amesema hayo Agosti 9,2019  alipofanya ziara shuleni  hapo kwa lengo la  kuangalia mwenendo wa  ujenzi wa Shule ya Sekondari Kongwa Dodoma   unaogharimu  zaidi ya  Tsh.Milioni 290 fedha zilizotolewa na Serikali.
 
Mkuu huyo wa wilaya ametaja miundombinu inayojengwa katika shule hiyo ni pamoja na mabweni mawili ambapo  kila moja lilitengewa  Tsh.Milioni 75 lakini hayatakamilika kutokana na fedha kuisha,Bwalo lilitengewa milioni 100 lakini nalo pia halitakamilika kutoka na kubaki mifuko ya saruji 40 pekee .
 
Hata hivyo, amebainisha kuwa kwa upande wa Madarasa yatakamilika kwa milioni 36 huku  fedha zilizobaki kwenye akaunti ni milioni 74  pekee ambazo hazitaweza kutosheleza katika ukamilishaji wa miundombinu yote na zilizobaki nje ya akaunti laki moja na nusu pekee.
 
Mhe.Ndejembi amesema sababu zilizosababisha majengo hayo kutokamilika licha kutengewa fedha nyingi ni kutokana na kutofuata maelekezo ya Serikali ya kutumia Force akaunti ambapo walitangaza tenda hali iliyosababisha ununuzi wa vifaa vya ujenzi kununuliwa kwa bei kubwa tofauti na ilivyo kawaida na ameshangazwa kwa maeneo mengine hapa nchini yamekamilika.
 
Hivyo Mkuu huyo wa wilaya ameagiza TAKUKURU kufuatilia bei ya Manunuzi ya Bidhaa hizo za Ujenzi ,milioni 74 zilizobaki kwenye akaunti zisitume mpaka uchunguzi ukamilike  na wale  wote waliohusika katika ubadhilifu huo wanachukuliwa hatua kwa kumdanganya  na kumdharau Rais,Waziri wa TAMISEMI pamoja na yeye.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post