CRDB YAWATAKA WANANCHI KUACHA TABIA YA KUWEKEZA PESA KWA WATU BINAFSI WAPELEKE BENKI | MALUNDE 1 BLOG

Sunday, August 18, 2019

CRDB YAWATAKA WANANCHI KUACHA TABIA YA KUWEKEZA PESA KWA WATU BINAFSI WAPELEKE BENKI

  Malunde       Sunday, August 18, 2019
Benki ya CRDB tawi la Bukoba mkoani Kagera wamejipanga kutoka elimu kwa makundi mbalimbali ya wajasiriamali hasa akina mama wenye utamaduni kuwekeza fedha zao kwa mtu binafsi jambo ambalo si salama kwa fedha hizo.


 Kauli hiyo imetolewa leo Agosti 18 , 2019 na Meneja Mwandamizi wa Benki ya CRDB Tawi la Bukoba Karlo A. Sendwa wakati akielezea umuhimu wa kutunza fedha katika Benki ili kuondokana na upotevu wa fedha hizo mara zinapotunzwa kwa mtu binafsi.

Sendwa amesema  kuna utamaduni uliojengeka katika jamii hasa kwa baadhi ya wajasiriamali walio katika makundi mbali mbali hasa ya akina mama juu ya kuwekeza fedha za michango ya makundi hayo kwa mtu binafsi huku wengi wao wakiwa na dhana potofu ya kusema kuwa wanaoenda Benki ni matajiri tu jambo linalosababisha upotevu wa fedha hizo na kufanya maendeleo ya vikundi hivyo kurudi nyuma kutokana na mtu binafsi waliomuwekesha fedha hizo kutoweka nazo.

"Bado kuna watu hawajui umuhimu wa kutumia benki hasa akina mama walioko vijijini, utakuta wanasema pesa yetu ya kikundi anayo fulani jambo hili si salama kwani benki ni mahala salama kwa fedha za mtu", alisema.

Aliahidi utoaji elimu kwa makundi sambamba na kushirikiana nao ili wapate kujua njia sahihi ya utunzaji fedha zao.

Katika hatua nyingine amempongeza mkuu wa mkoa wa Kagera Brigedia Jenerali Elisha Marco Gaguti pamoja na uongozi wake  kwa kubuni wiki ya uwekezaji kagera kwani Benki hiyo ya CRDB imenufaika na wiki hiyo ambapo amewahimiza wafanya biashara na wakulima kuacha woga katika kuzifikia taasisi za kifedha kwani usalama wa kuwekeza pesa kwa mtu ni sawa na sifuri.

Na Lydia Lugakila - Malunde 1 blog
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post