Wednesday, April 17, 2019

WAZIRI UMMY AZINDUA BODI YA URATIBU YA ASASI ZA KIRAIA -NGO’S

  Malunde       Wednesday, April 17, 2019
Na.Faustine Gimu Galafoni,Dodoma.

Waziri Afya Maendeleo ya Jamii,Jinsia, Wazee na Watoto Mh Ummy Mwalimu amezindua  Bodi ya  uratibu wa mashirika yasiyo ya kiserikali  katika ukumbi wa Ofisi  ya Taifa ya Takwimu (NBS) Jijini Dodoma.

Akizungumza jijini Hapa waziri Ummy amesema kuwa  Bodi ina jukumu la kutoa miongozo ya kisera pamoja na kuchunguza na kuhoji ili kuhakikisha uzingatiaji wa katiba za mashirika yasiyo ya kiserikali.

Aidha, Waziri ummy ameongeza kuwa ni wajibu wa bodi  hiyo kujielekeza  katika kuhakikisha sekta hiyo inajiendesha kwa misingi ya uwazi na uwajibikaji ndani ya serikali , ndani ya mashirika yasiyo ya kiserikali na kwenye sekta binafsi.

Mbali na hilo waziri Ummy amesema bodi hiyo itafanya kazi kwa kuzingatia sheria ya mashirika yasiyo ya kiserikali lakini pia kufanya kazi kwa kuzingatia kanuni zilizoko.

Rukia masasi ni mwenyekiti  Bodi ya mashirika yasiyo ya kiserikali aliyemaliza muda wake amesema kuwa  bodi  ni chombo muhimu kwasababu  inabeba  NGO’s na  ni mwakilishi wa  asasi za kiraia ,NGO’s na pia ni  mwakilishi wa serikali hivyo ni kama kiungo kwani  serikali na  asasi za kiraia,NGO’s  ni wadau wanaoshirikiana katika maendeleo .

Kwa upande wake katibu mkuu wizara ya afya maendeleo ya jamii,jinsia wazee na watoto anayeshughulikia idara kuu ya maendeleo  ya jamii, Dkt John Jingu amesema  sekta ya mashirika yasiyo ya kiserikali ni sekta ambayo inamchanganyiko wa kipekee kwani ni sekta kubwa na nipana.

Naye Mwenyekiti Mpya wa Bodi hiyo  Richard  Sambaiga amesema jukumu lao kubwa ni kuwezesha uratibu na utendaji kazi wa sekta hiyo ili uweze kustawi kwa maslahi ya umma wa Tanzania.

Hatahivyo, Waziri ummy amesema  asasi za kiraia ,NGO’s  ni sekta kubwa na nimuhimu katika kujenga na kushiriki  katika Maendeleo ya kiuchumi,kisiasa ,kijamii na kiutamaduni.


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post