Monday, December 17, 2018

MADAKTARI WAVAA KONDOMU KUMHUDUMIA MGONJWA

  Malunde       Monday, December 17, 2018

Madaktari nchini Zimbabwe wamelazimika kuvaa kondomu mikononi badala ya mipira ya mikono (gloves) walipokuwa wakimhudumia mgonjwa, kutokana na ukosefu wa kifaa tiba hicho.

Madaktari hao ambao ni wanachama wa 'Zimbabwe Hospital Doctors Association'(ZHA), wameamua kuanzisha mgomo wakitaka kuboreshwa kwa mazingira yao ya kazi, sambamba na kutaka mshahara wao ulipwe kwa dola za Kimarekani.

Mmoja wa madaktari hao, Prince Butawo alisikika akimwambia mwandishi wa habari nchini Zimbabwe kuwa wanalamika kutumia condom wakati wa uchunguzi wao, kutokana na uchache wa gloves.

“Tuna process zingine ambazo tunazifanya unatakiwa uvae mipira, lakini hatuna hivyo tunalazimika kutumia condom, kwa mfano kwa watu wa masuala ya wanawake, badala ya kutumia mikono mitupu, tunalazimika kuvaa condom mikononi kujilinda, hata mtu akija ana matatizo ya kibofu tunalazimika kumwambia akanunue mfuko wa kuwekea mkojo, kwani hospitali hakuna”, amesema Butawo.

Naye Katibu Mkuu wa ZHDA, Mthabisi Bhebhe, amesema kwamba walishapeleka malalamiko yao mengi zaidi ya hayo kwa Waziri wa Afya, lakini mpaka sasa hawajafikia muafaka wa kuyatatua, hivyo wamekataa kusitisha mgomo wao mpaka pale yatakapotatuliwa.
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
Loading...
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post