Thursday, March 8, 2018

KENYA YAKUMBWA NA UPUNGUFU MKUBWA WA FEDHA

  Malunde       Thursday, March 8, 2018
Waziri wa fedha Henry Rotich

Wizara ya fedha nchini imekiri kwa serikali inakumbwa na changamoto kubwa za kifedha na haiwezi kabisa kutimiza mahitaji yake.

Ufadhili wa miradi muhimu ya serikali umeathiriwa zikiwemo serikali za kaunti ambazo bajeti zao, serikali itazipunguza kwa shilingi bilioni 15 na 17 au dola [147,913,193 na 167,634,953].

Kutokana na ukosefu huo wa fedha mashirika ya serikali yametakiwa kupunguza matumizi yasiyo ya lazima na kutumia fedha zilizopo kwa njia inayostahili.

"Kila shirika ni lazima lijizatiti. Tumebuni njia ya kupunguza matumizi. Tunapunguza matumizi kwa kila sekta ili kwenda sambamba na fedha zetu," alisema waziri wa fedha Henry Rotich.

Amesema kuwa hali hii imetokana na kushindwa kwa halmashauri ya ukusanyaji ushuru nchini Kenya KRA kushindwa kutimiza malengo yake yote ya kukusanya ushuru na kipindi kirefu cha shughuli za uchaguzi.

"Tumeongea na KRA Jinsi tunaweza kukabiliana na hilo kupitia ukusanyaji wa kodi ya ndani na ya nje," Rotich aliiambia Kamati ya ya seneti.

Kulingana na Rotich serikali inakabiliwa na upungufu wa ukusanyaji ushuru wa bilioni 70 kwenye makadirio ya serikali ya mwaka 2017/2018.

Kutokana hilo, kuna uwezekano kuwa wakenya watakumbwa na nyakati ngumu kwa sababu serikali itaendelea kukopa ndani ikishindana na watu, hali ambayo itachangia biashara ndogo kuwa na ugumu wa kupata mikopo kutoka kwa benki.

Hadi Disemba mwaka 2017 deni la Kenya lilikuwa shilingi trilioni 4.55, deni ambalo limesababisha nchi kutenga asilimia 54 ya pato lake kulipa madeni.

Maseneta walitaka kujua ni kwa nini serikali za kaunti hazijapokea fedha kwa miezi minne licha ya seneti kuidhinisha kutolewa kwa fedha hizo.

Alijibu na kusema kuwa ni shilingi bilioni 134 tu zimetolewa kwa serikali za kaunti kinyume na fedha zilizokuwa zikihitajika dola bilioni 302.
Chanzo- BBC
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpyaHAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.bdkxfuvweev_drskoew
Previous
« Prev Post