Wednesday, February 28, 2018

POLISI ALIYEUA KWA RISASI KWENYE MAANDAMANO ATUPWA JELA MAISHA

  Malunde       Wednesday, February 28, 2018
Mahakama ya kijeshi nchini Kongo imemfunga kifungo cha maisha jela ofisa wa polisi aliyemuua kwa kumpiga risasi mshiriki wa maandamano ya kumpinga Rais Joseph Kabila.

Ofisa usajili katika mahakama ya kijeshi Kaskazini Magharibi mwa DRC aliliambia shirika la AFP Ofisa wa polisi Agbe Obeid amehukumiwa kifungo cha maisha gerezani kwa kumpiga risasi kwa karibu na kumuua Eric Boloko Jumapili, Februari 25, eneo la Mbandaka.

Maandamano hayo yalipangwa kutokana kwanza na kushindwa kwa Kabila kung’atuka baada ya muhula wake wa pili wa miaka mitano kumalizika Desemba 2016 na pili kuchelewa kwa uchaguzi ambao sasa umepangwa kufanyika mwisho wa 2018.

Boloko alikuwa mmoja wa watu wawili walioripotiwa kuuawa na vikosi vya usalama wakati wa maandamano ya mwishoni mwa wiki katika miji ya DRC yaliyozuiwa na utawala wa Kabila lakini yaliungwa mkono na Kanisa la Katoliki lenye ushawishi mkubwa.

Maandamano yaliyofanyika Mbandaka Desemba 31 na Januari 21 yaliyoandaliwa na wasomi wa kanisani yalisababisha watu 15 kuuawa baada ya kumiminiwa risasi na vikosi vya usalama.
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpyaHAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.bdkxfuvweev_drskoew
Previous
« Prev Post