UKIYASTAJABU YA MUSA UTAYAONA YA FIRAUNI, WEZI WARUDISHA PIKIPIKI - MALUNDE 1 BLOG | Fahari ya Shinyanga

Breaking

Post Top Ad

Monday, January 17, 2022

UKIYASTAJABU YA MUSA UTAYAONA YA FIRAUNI, WEZI WARUDISHA PIKIPIKI

 

Visa vya wizi wa pikipiki na bidhaa zingine nyingi vimekuwa vikitokea katika eneo la Msambweni na Mombasa kwa jumla, jambo ambalo limetupa sisi wenyeji wasiwasi kwa kiasi kikubwa kwa kua kila wakati tuna hofu ya kuvamiwa na kuibiwa mali zetu.

 Nyingi ya visa hivi huripotiwa kwa vituo mbalimbali vya polisi, lakini hakuna lolote limefanyika kufikia sasa wengi wa polisi kwenye vituo hivyo hutoa ahadi mingi za kuweza kuwanasa washukiwa wa wizi na kuwafikisha kortini kuweza kushtakiwa, lakini ahadi hizo zimekwisha kuambulia patupu nyakati zote, walalamishi wameachwa mikono tupu wengi wao wakikumbwa na lumbi la deni, kutoka kwa baadhi za benki ambopo walichukua mkopo kuweza kununua bidhaa hizo kwa ninajili ya kibiashara.

Ni maajuzi tu ambapo moja wa rafiki yangu alikfumaniwa na genge la majambazi ambalo lilikuwa limejihami kwa bunduki na kuweza kupokonywa pikipkiki yake, aliweza kuripoti kisa hicho kwenye kituo cha polisi cha Msambweni lakini kufikia sasa, pikipiki hiyo haijaweza kupatikana wala kuonekana maeneo yoyote.

Vitendo hivi vya wizi, hutokea nyakati za jioni ambapo wezi hao huja kujifanya wateja na kuweza kuhitaji kusafirisha maeneo mbalimbali, wanapofika njiani hukuvamia na wenzake kutokea na kukupokonya pikipiki yako, Jambo hili mara kwa mara, limekuwa likinipa hofu kwa muda mrefu sasa kwani mie ni mhudumu wa bodaboda katika eneo la Msambweni kwa miezi mitatu sasa.

 Wahenga na wahenguzi hawakutupaka mafuta kwenye mgongo wa chupa ya mafuta waliponena kwamba, kichwa cha mwenzako kikinyolewa chako wapaswa kukitia maji, kwa tahadhari niliyokua nimechukua, sikuwahi kujua siku moja pia mimi yangenipata.

 Ilikuwa siku ya Jumamosi wiki moja iliyopita, niliamka kwenda kwa shughuli zangu za kila siku za kuwasafirisha wasafiri toka katika eneo moja hadi lingine, ilipofika nyakati za saa sita mchana, niliamua kuenda kupumzika kwenye staji yetu , baada ya dakika telathini hivi, mwanamke mmoja mwenye umri wa makamu aliwasili na kuniarifu kuwa alitaka kusafirishwa, kijijini Mpeketoni.

 Alikiri kwamba ni kilomita chache kufika eneo lake, na pia nisiwe na tashwishi kwani alipokuwa akielekea kulikuwa na usalama wa kutosha, Niliweza kuukubali kumsafirsha kwani ilikuwa kazi na kazi ni kazi bali hela muhimu, nilimuagiza akapanee na tukafunganya safari kuenda katika eneo hilo.

 Baada ya kilomita chache, mwanamke huyo alionekana, kuwa na mengi ya kunena, kwani alikuwa anapigiwa simu muda kwa muda, Alichozungumza na aliyezungumza naye sikuweza kupata kumjua kwani alizungumza kwa lugha niliyokuwa naifahamu, baada ya kilomita chache, mwanamke huyo alidai kua alikuwa anahisi kuenda haja ndogo na hivyo aliweza kusimisha pikipiki na kumngoja amalize shughuli zake za kujisaidia.

 Ghafla bin vuu, wanaume wawili walijitokeza wakiwa mamejihami kwa vifaa butu na kuniagiza niweze kuwapa funguo za pikipiki hiyo kwa lazima, baadaye nilijipata hospitalini, nikiwa na jeraha kichwani, sikuweza kujua kilichofanyika, kwani madaktari waliniarifu kuwa niliweza kuletwa hospitanini na msamaria mwema nikiwa nimeipoteza fahamu.

Nilipojihisi kupona hapo ndipo niligundua yakuwa nilikuwa nimeibiwa pikipiki. Nilimwarifu rafiki yangu kuhusu tukio hilo, hapo ndipo aliweza kuniarifu kuhusu daktari Kiwanga na uwezo wake wa kuweza kupata bidhaa zilizopotea.

Niliweza kuagiza nafasi ya mazungumzo, na siku ilifuatia nilikutana naye ana kwa ana na kuweza kumwambia kila kitu kilichotokea, aliniarifu ningeweza kuipata baada ya siku moja tuu.

 Siku moja baadaye wezi wawili walianza kuila nyasi wakiwa wameegesha pikipiki kando ya barabara, nilipoenda eneo hilo nilipata pikipiki yangu ikiwa shwari,wezi hao walikamatwa baaadaye na kupelekwa kituo cha polisi,.

Shukrani daktari kiwanga kwa kunisaidai kuipata pikipiki yangu iliyokuwa imeibwa. Daktari kiwanga hutibu magonjwa kama, Kifua kikuu, saratani ya mapafu, Ugonjwa wa kisukari na mengine mengi, Pia ana uwezo wa kukinga boma na mali yako, kutatua migogoro za mapenzi, na kuongeza urefu wa mrija pande za wanaume , mtembelee leo upate suluhu kwa matatizo yanayo kutatiza. Tembelea wavuti www.kiwangadoctors.com. Pia waweza kumpigia simu kwa nambari +254769404965; Ujumbe wa kielektroniki kiwangadoctors@gmail.com

Download/Pakua App ya Malunde 1 blog Google Playstore Bofya Hapa

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia malundekadama@yahoo.com au WhatsaApp: + 255 757 478 553

No comments:

Post a Comment

Pages