WAZIRI BITEKO AWATAKA WAFANYABIASHARA WA MADINI KUSAJILI MIKATABA NA WABIA WAO TUME YA MADINI | MALUNDE 1 BLOG

Thursday, October 7, 2021

WAZIRI BITEKO AWATAKA WAFANYABIASHARA WA MADINI KUSAJILI MIKATABA NA WABIA WAO TUME YA MADINI

  Malunde       Thursday, October 7, 2021

 


Na Steven Nyamiti- WM
WAFANYABIASHARA wa madini wametakiwa kuingia mikataba na wabia wao kwa mujibu wa sheria na kuhakikisha mikataba hiyo inasajiliwa katika ofisi ya Tume ya Madini ili itambuliwe na Serikali.

Rai hiyo imetolewa leo Oktoba 6, 2021 na Waziri wa Madini, Dkt. Doto Biteko alipotembelea na kuzungumza na Wafanyabiashara Wakubwa na wadogo wa Madini (Dealers & Brokers) katika Soko Kuu la Madini ya Dhahabu mkoani Geita.

Dkt. Biteko ameagiza ubia wa wafanyabiashara wa madini na wawekezaji usajiliwe kwenye ofisi za Serikali ili itambulike kisheria na kusaidia kutatua migogoro inapojitokeza kwa kudhulumiana au kupoteza uaminifu.

Amesema, wafanyabiashara Wakubwa na Wadogo wanatakiwa kuifanya kazi yao ipasavyo na kusimamia madini yasitoroshwe. Pia, kulipa kodi na tozo stahiki za Serikali hivyo kuwafanya watendaji kuweka nguvu kubwa katika kusimamia shughuli za madini.

Akizungumzia kuhusu uongezaji thamani madini, Dkt. Biteko amesema kuwa, Mhe, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan ameelekeza uongezaji thamani wa madini ufanyike hapa hapa nchini ili kulinda ajira za Watanzania na kuepusha Tanzania kuwa chanzo cha malighafi ya viwanda ya nchi za wenzetu.

"Kuanzia madini ya Vito, madini ya Dhahabu, hatumpi mtu leseni ya 'Dealer' mpaka awe na mashine 30 za kukata madini ili madini hayo yaongezwe thamani hapa ndani na si kusafilisha madini ghafi," amesisitiza Dkt. Biteko.

"Tuliamua kujenga viwanda vya kusafisha madini ili tusafishe madini ndani ya nchi. Hatuwezi kuwa na viwanda hapa halafu mtu akabeba madini akapeleka Uswisi kwenda kusafisha wakati hapa tunasafisha na viwanda vipo," ameeleza Dkt. Biteko.

Aidha, amesema Serikali inaunga mkono biashara na shughuli za madini ili wafanyabiashara na wawekezaji wafanye vizuri zaidi.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Soko la Madini Geita, Situmaini Bigazaba ameipongeza Tume ya Madini kupitia Ofisi ya Afisa Madini Mkazi Geita kwa kusimamia biashara ya madini na kutoa maelekezo mbalimbali ya taratibu za biashara ikiwemo Kanuni na Sheria zinazowalinda wafanyabiashara wa madini.

Waziri Dkt. Biteko amefanya ziara ya siku moja mkoani Geita ambapo amekutana na wadau mbalimbali wa madini kuzungumza nao na kutatua migogoro katika shughuli zao.

MWISHO


Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post