MWAMBA ALIYEONDOKA NYUMBANI KWENDA KUTAFUTA AJIRA MIAKA 46 ILIYOPITA AREJEA | MALUNDE 1 BLOG

Monday, January 25, 2021

MWAMBA ALIYEONDOKA NYUMBANI KWENDA KUTAFUTA AJIRA MIAKA 46 ILIYOPITA AREJEA

  Malunde       Monday, January 25, 2021

Mzee mwenye miaka 75, amerejea nyumbani kwao katika kijiji cha Kolait, Teso Kaskazini, kaunti ya Busia nchini Kenya baada ya kutoweka kwa miaka 46 kutafuta ajira.

Francis Indek Arachabon anaripotiwa kuondoka nyumbani kwao mwaka 1975, akiwa na miaka 29 akielekea Kimilili kumtembelea mjomba wake lakini aliamua kurefusha safari yake hadi Soy kutafuta ajira ambapo alipoteza mawasiliano na familia yake. 

Kwa mujibu wa Nation, familia yake ilimtafuta kwa jamaa zake, vituo vya polisi na hata katika hifadhi ya maiti. 

Lakini baada ya miaka 46, Arachabon alirejea nyumbani mnamo Jumapili, Januari 17,2021 na alipokelewa na kaka yake mwenye miaka 71, Erneo Okadapao. 

Okadapao aliongezea kuwa mchungaji mmoja kutoka nchini Uganda alimuahidi kuwa kaka yake atarejea na kweli unabii huo umetimia. 

Arachabon alisema kwa miaka ambayo alitoweka, alimuoa Susan Tabolei na wamejaliwa watoto watatu na ni kutokana na familia yake mpya ndio ilimchochea kufuta mawazo ya kurejea nyumbani.

 Mzee huyo aliongezea kuwa alikuwa akilima mashamba ya watu na kufanya vibarua vingine vidogo ili kujichumia riziki. 

Katika taarifa tofauti, wakazi wa kijiji cha Nabisiongo, eneo bunge la Matayos katika kaunti ya Busia walishtuka baada ya mwanamume aliyedhaniwa kufariki na kuzikwa kujitokeza miezi minne baadaye.

 Familia ya Steven Ogolla ilikuwa imeandaa mazishi yake baada ya kutoweka kwa miezi minne. Kaka yake Ogolla, Steven Ouma alichana mbuga akidhania kuwa ameona zimwi kwani walikuwa wamemzika.
Usikubali kupitwa na habari..Pakua App ya Malunde1 blog HAPA Ili tuwe tunakutumia habari moja kwa moja Kwenye Simu yako
logoblog

Kama Una Habari,Picha,Video,Tangazo n.k Wasiliana Nasi Simu/WhatsApp +255 757 478 553 ,0625 918 527

Malunde 1 blog Ipo PlayStore....Pakua App yetu mpya HAPA Upate Habari Mpya Moja Kwa Moja Kwenye Simu yako..Utasoma habari hata kama hauna MB..Bofya Hapa
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.malunde.blog
Previous
« Prev Post